Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง OS X ต้องไล่ทีละ version ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง OS X ต้องไล่ทีละ version ไหมครับ

อยากสอบถาม ผมมี macbook white mid2009 ตอนนี้ OS เป็น ver. 10.5.8
    ถ้าจะลงแบบ clean install สามารถลงตัวล่าสุดได้เลยหรือไหม่ครับ
    หรือต้องลงทีละ version อัพไปเรื่อยๆ

ร้านบอกต้องอัพทีละ version
    ผมสงสัยว่ามันไม่เหมือนวินโดว์หรอครับที่
    สามารถลงตัวที่จะลงได้เลย

ขอบคุณครับ

ถ้า clean install ลงได้เลยครับ ไม่ต้องตามลำดับ แต่เครื่องต้องรองรับด้วย

Comment

ขอบคุณครับ

แล้วตัวนี้รองรับได้ถึงรุ่นไหนพอทราบไหมครับ

ตัวการ์ดจอเป็น NVIDIA GeForce 9400M เคยถามร้านเห็นเค้าว่าได้ถึงตัวล่าสุด รึป่าวครับ

Comment

10.10 น่าจะไปไหวครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ตัวนี้ลงได้ถึง El Capitan (10.11) ล่าสุดเลยครับ

http://www.apple.com/osx/how-to-upgr...e-requirements

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X