Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำสเป๊คที่ครับได้แล้วบางส่วน(ขอบคุณครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำสเป๊คที่ครับได้แล้วบางส่วน(ขอบคุณครับ)

จะอัพเกรดสเป๊กใหม่นะครับ.....ช่วยพิจารณาทีครับ

M/B ไม่รู้จะใช้ของอะไร
    VGA : His HD4850 512 iceQ Turbo-x DDR3 256-bit
    CPU : Phenom 9550(AMD)
    RAM : Ram2GB(800) * 2 = 4GB
    Harddisk : 500GB SATA Sumsung 300MB/s
    Power Supply : ไม่รู้จะใช้ของ ?

ปล.อยากได้เทคโนโลยีของ ATi อ่ะครับ Hybird CrossFireX DirectX 10 PciE2.0 ช่วยทีนะครับ
    แล้วก็ที่ผมเข้าใจคือ มีการ์ดจอบอร์ดหนึ่งตัว + การ์ดจอที่ผมเพิ่มเข้าไปใน Socket PciE 16x อีกหนึ่งใบแล้วให้มันช่วยกันทำงานระหว่างการ์ดจอออนบอร์ด กับ การ์ดที่เพิ่มเข้าไปอะครับ

หรือใครมีความรู้ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยนะครับเกี่ยวกับ การทำงาน ของ Hybird CrossFireX

ไม่รู้ว่าที่ผมเข้าใจมันถูกรึเปล่า ? เพราะผมได้ไปดูสเป๊คของ M/B Asus M3A78-CM มามันบอกว่ารองรับ Hybird CrossFireX แต่บอร์ดตัวนี้มันเป็นออนบอร์ด....ขอบคุณครับ(มือใหม่แหะๆ)
    Last edited by Sir.Au; 24 Oct 2008, 20:56:38.

ยังรอผู้รู้ทุกๆท่านอยู่นะครับผม จะซื้อแล้ว แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ครับ

Comment

Working...
    X