Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด gig ตรง nb ร้อนมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด gig ตรง nb ร้อนมากครับ

Gigabyte ga-970a-d3 rev 1.1
    ชิป nb ร้อนมากครับ ร้อนออกมานอกเคสเลย ฝาข้างฝั่งเมนบอด นี่ร้อนทั้งฝั่งเลยครับ แบบนี้ปกติมั้ยครับ

ปล. Athlon ii x3 435 ไม่ oc
    Last edited by jameboyman; 21 Oct 2015, 09:12:23.

Comment

Originally posted by jameboyman View Post
      Gigabyte ga-970a-d3 rev 1.1
      ชิป nb ร้อนมาครับ ร้อนออกมานอกเคสเลย ฝาข้างฝั่งเมนบอด นี่ร้อนทั้งฝั่งเลยครับ แบบนี้ปกติมั้ยครับ

ปล. Athlon ii x3 435 ไม่ oc
      ขายบอร์ดทิ้งแล้วซื้อยี่ห้ออื่น หรือไม่ก็ หาพัดลมมาติดเป่าช่วย

Comment

NB AM3+ ร้อนทุกตัว

Comment

จากที่เคยใช้มา ยี่ห้ออื่นก็ร้อนครับ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
            ขายบอร์ดทิ้งแล้วซื้อยี่ห้ออื่น หรือไม่ก็ หาพัดลมมาติดเป่าช่วย
            Case CM k350 เปิดฝาข้าง(อะคิริค) ยังร้อนโฮกเลยครับ
            ในรูปเปิดแค่ไบออสนะครับ ยังไม่ได้ใช้งานไรเลย

Comment

เข้าใจผิดกันหมด
              ถ้าจัดทางลมดี เคสดี ปิดฝาเคสแล้ว ข้างในต้องเย็นกว่านะ เพราะลมมันเป็นระบบ

Comment

เอานี่เป่าบอร์ดเลยจ้า เย็นแน่นอน ทั้งห้องเลย

Comment

Originally posted by kitti3 View Post
                  ถ้าจัดทางลมดี เคสดี ปิดฝาเคสแล้ว ข้างในต้องเย็นกว่านะ เพราะลมมันเป็นระบบ

อันนี้มันร้อนออกมาข้างนอกตัวเคสเลย แค่ใกล้ๆเคสก็รุ้สึกว่าร้อนละครับ

Comment

บอร์ด asus TUF

Comment

Originally posted by bonnbonn View Post

บอร์ด asus TUF
                      SUPRA สวยจัง...อิอิ

Comment

Originally posted by kitti3 View Post
                        ลมเป็นระบบแน่นอน เข้าเท่าไร ก็ออกเท่านั้น
                        Originally posted by Astrarotte View Post

ทำเองครับ (ถ้าถามว่าได้แนวทางอะไร ? ถ้า PCI Port ไม่ได้ใช้ เอา PSU ใว้บน PCI Port เลยครับ เคสเล็กไปได้อีก )

Spec
                        A10-7800 , gigabyte ga f2a88xm hd3 , ocz arc 100 120Gb , adata bus 2133 4Gbx2 , GTech mini 500w

หน้าตาธรรมดาๆ 29.4 x 18.9 x 9.7 cm พัดลม 92mm (มีฝีมือแค่นี้ งานเลยไม่เนี๊ยบ )
                        เคสจะบินหนีมั้ยนั่น
                        Originally posted by THEFOOL View Post

เอานี่เป่าบอร์ดเลยจ้า เย็นแน่นอน ทั้งห้องเลย
                        Last edited by Astrarotte; 31 Oct 2015, 23:05:59.

Comment

แนะนำนี่เลยครับจาก expc ผมทำแบบนี้เป่าแรม แล้วก็ทำแบบนี้ แต่แค่ตัวเดียวอีกอันเป่า ความร้อนลดลงมา 10กว่าองศาเลย ปล.พัดลมชิพเซทผมรอบ 2800 รอบนะ -.-

https://www.facebook.com/notes/extre...56571991076342

เพิ่มอีกนิด บอดตัวนี้มันร้อนได้ใจจริงๆ 555+

Comment

มันร้อนเพราะอะไรครับ ?

Comment

Working...
                            X