Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้แนะด้วยครับ ร้อนใจมาก ซื้อ win 7 pro fpp ของแท้จาก lazada

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยชี้แนะด้วยครับ ร้อนใจมาก ซื้อ win 7 pro fpp ของแท้จาก lazada

วันนี้ พนักงานส่งของจาก Kerry express มาส่ง win 7 pro 32/64 bit fpp ให้ผม
    โดยบรรจุอยู่ในกล่องขนส่ง สภาพก็เรียบร้อยดี
    ผมแกะกล่อง ก็พบ กล่อง windows 7 pro โดยมีการซีลพลาสติกคลุมกล่อง ค่อนข้างสมบูรณ์
    ที่ค่อนข้างสมบูรณ์ เพราะ ตรงสันกล่องด้านบน/ด้านหัว ของกล่อง พลาสติกฉีกขาดหลุดออกมาส่วนหนึ่ง
    แต่ไม่ได้ฉีกขาดรอบกล่อง ไม่ได้ฉีกขาดในลักษณะที่กล่องถูกแกะแล้วแต่อย่างใด
    โดยสติ๊กเกอร์บาร์โค๊ด ยังอยู่ในซีลพลาสติก
    แต่สติ๊กเกอร์บาร์โค๊ด มีรอยขาดเป็นแนวยาวตามขอบของกล่อง dvd
    เหมือนถูกมีดกรีดขาด แต่ไม่ได้เป็นแนวตรงนะครับ เป็นรอยแบบงูเลื้อยน่ะครับ
    โดยสติ๊กเกอร์ไม่ได้เป็นแผ่นเนื้อเดียวกันอีกต่อไป คือ มันขาดออกจากกัน
    ซึ่งไม่ได้มีส่วนใดขาดแหว่งหายไปนะครับ ยังเห็นเป็นแผ่นสีเหลี่ยมเต็มๆของมันอยู่

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ กรณีนี้ ผิดปกติ มั๊ยครับ แผ่น win 7 pro ตัวนี้
    จะถูกแอบ/ลอบ/ขโมย cd-key ไปใช้แล้วหรือยัง
    ถ้าใช่ ผมสามารถส่งคืน lazada ได้หรือไม่ อย่างไร เพราะแกะกล่องส่งของแล้ว
    แต่ยังไม่ได้แกะพลาสติซีลกล่อง dvd win 7 แต่อย่างใด
    จะต้องส่งคืนได้ที่ไหน และขอเงินคืนได้อย่างไร
    ขอบคุณครับ

หมายเหตุ พนักงานส่งของบอก
    เขาเป็นเพียงคนส่งของ อย่างไรผมต้องรับไว้ก่อน ถ้ามีปัญหา ก็ให้ติดต่อกับ lazada โดยตรงเอง

ลองติดต่อ lazada หรือหน้าร้านที่ขายผ่าน lazada ในสิ่งที่เกิดขึ้น
    หรือถ้ามีหลักฐานถ่ายรูป หรือสิ่งที่ใดที่พอจะแนบไปให้ได้ก็ส่งไปครับ

อย่างน้อยอย่าเพิ่งนำโค๊ดไปใช้

เดี๋ยวรอท่านอื่นผู้มีประสบการณ์ซื้อวินแท้ แบบกล่องมาแนะอีกที

Comment

เวลาท่านโพสไม่ต้องโพสสองห้องครับ โพสให้ถูกหมวดหมู่พอ

Comment

ขอบคุณครับที่กรุณาชี้แนะ
        มีท่านหนึ่งแนะนำให้ลองใช้โค๊ด ถ้ามีปัญหา ก็ให้ติดต่อ microsoft
        ผมเลยคิดว่า จะถ่ายรูปกล่อง สภาพกล่อง ให้เห็นว่า สติ๊กเกอร์บาร์โค๊ด มีความเสียหายแล้ว โดยซีลพลาสติกยังมีอยู่
        จากนั้น จะแกะมาใช้งาน ถ้าไม่มีปัญหา ก็ดีไป
        ถ้ามีปัญหา ก็คงจะติดต่อตามหมายเลขที่ใบส่งของ เขาระบุมา
        ซึ่งหากมีปัญหาจริงๆ คงไม่สั่งซื้อซอฟท์แวร์แท้ ทางอินเทอร์เน็ตอีกแล้ว
        ดีไม่ดี คงจะไม่กล้าใช้ซอฟท์แวร์แท้ไปอีกนานเลย
        Originally posted by naja View Post
        ลองติดต่อ lazada หรือหน้าร้านที่ขายผ่าน lazada ในสิ่งที่เกิดขึ้น
        หรือถ้ามีหลักฐานถ่ายรูป หรือสิ่งที่ใดที่พอจะแนบไปให้ได้ก็ส่งไปครับ

อย่างน้อยอย่าเพิ่งนำโค๊ดไปใช้

เดี๋ยวรอท่านอื่นผู้มีประสบการณ์ซื้อวินแท้ แบบกล่องมาแนะอีกที

Comment

ต้องขออภัยด้วยครับ
          ด้วยความร้อนใจ จึงขอตั้งกระทู้ใน 2 ห้อง
          เพราะห้องซอฟท์แวร์ ค่อนข้างเหงียเหงา
          และผมอยากได้คำชี้แนะด่วนน่ะครับ หากห้ามใช้โปรแกรม และให้รีบคืน ผมจะได้รีบแจ้งคืน lazada น่ะครับ
          เสียเงินซื้อของแท้ ตั้ง 3700 แต่กลับได้โปรแกรมที่โดนขโมยคีย์ไปแล้ว มันเจ็บจริงๆ คงเข็ดไปอีกนาน
          แต่หวังว่า จะไม่เป็นเช่นนั้น
          ใครๆ พยายามสนับสนุนให้ใช้โปรแกรมลิขสิทธิ์ พอใช้แล้ว เจอปัญหา แล้วใครมันจะอยากใช้อีก
          ล่ะครับ ทั้งที่โปรแกรมเถื่อน หาใช้งานได้ง่ายๆทั่วไป ไม่ต้องเสียตังค์ หากเจอตัวมีปัญหา
          ก็หาโหลดใหม่ได้ ไม่ต้องเสียดายเงิน เพราะไม่เสียเงิน
          Originally posted by momoari View Post
          เวลาท่านโพสไม่ต้องโพสสองห้องครับ โพสให้ถูกหมวดหมู่พอ

Comment

ลองโทรถาม Microsoft ว่า code นี้ใช้ไปแล้วยัง?
            ถ้าเคยใช้แล้วก็ทำเรื่องคืนไปเลย

Comment

ขอบคุณครับที่กรุณาชี้แนะ
              หมายถึง ผมต้องแกะกล่อง เพื่อดู ซีดีคีย์ ใช่มั๊ยครับ
              เพราะตอนนี้ มันยังซีลพลาสติกคลุมทั้งกล่องอยู่ครับ
              Originally posted by chuanb View Post
              ลองโทรถาม Microsoft ว่า code นี้ใช้ไปแล้วยัง?
              ถ้าเคยใช้แล้วก็ทำเรื่องคืนไปเลย

Comment

มาแจ้งความคืบหน้าครับ
                activated ได้แล้วครับ ไม่มีปัญหา
                ขอบคุณทุกท่านมากครับที่กรุณาชี้แนะเป็นอย่างดี
                ^^'

Comment

- สบายดีนะครับ ไม่ค่อยได้เจอกันซะนานเลย
                  - เห็นแบบนี้แล้วขยาดที่จะซื้อของจาก Lazada เลย ของถูกก็จริง แต่ต้องมานั่งหวาดระแวง
                  - ต่อไปท่านก็ต้องสั่งจากร้านที่เคยซื้อประจำดีกว่า ยกเว้นของราคาถูก ไม่มีผลอะไรนัก ก็ว่าไป ครับ

Comment

ผมซื้อกับlazada จะเป็นแสนแล้ว ไม่เห็นมีอะไร
                    ส่ังjib ผ่านlazada jib เค้าก็ต้องแกะของเพื่อติดสติกเกอร์ของ เป็นเรื่องปกติ
                    อย่างมือถือหรือ TV ถ้าประกันร้านเค้าจะแกะติดสติกเกอร์ ถ้า0 จะไม่แกะ

ถ้าของมีตำหนิ ให้โวยกับLAZADA เค้าเปลี่ยนให้อยู่แล้ว
                    รู้จักซื้อ รู้จักเลือกร้านค้า ประหยัดไปเยอะครับ

Comment

ซื้อของ อยู่ที่กรรมของเราครับ คนบางคนซื้อของ ก็มักจะซวยตลอดได้ของไม่ดีอยู่เรื่อย นั่นเพราะกรรมที่เราเคยทำกับคนอื่นไว้มันมาสนองคืนครับ
                      บางคนซื้อของไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย นั่นแหละครับ

ยินดีด้วยที่ได้ของแท้ของดีครับ พยายามใช้ของแท้กับซอฟต์แวร์ทุกตัว แล้วชีวิตจะดีขึ้นเองครับ
                      บางคนใช้ของ copy ของเถื่อน แล้วนำไปทำมาค้าขาย เวลาเงินได้มาก็จะหมดไปเร็ว เก็บเงินไม่ค่อยอยู่ครับ
                      ผมก็คนนึ่งที่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ของแท้ทั้งหมด อันไหนไม่มีเงินซื้อก็ยังไม่ซื้อ และก็หาฟรีแวร์ตัวอื่นมาใช้แทน อาจจะลำบากหน่อยแต่ก็ไม่ติดกรรมครับ สนับสนุนให้ใช้ของแท้ครบ ^.^

Comment

ผมแนะนำซื้อของกับlazada ให้เทียบราคากับข้างนอกดูก่อน
                        เลือกร้านที่มีดาวเยอะ หรือของที่มีคนreview
                        ถ้าของไม่มาเกิน3วัน โทรตามได้เลย ไม่ต้องรอ

ของมีตำหนิ หรือไม่พอใจสินค้า ให้รีบโทรไปเครมเลย อย่าปล่อยเกิน3วัน

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ได้กรุณาชี้แนะ
                          ^^

Comment

Working...
                          X