Announcement

Collapse
No announcement yet.

e6400+p5q-pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e6400+p5q-pro

ผมมีcpu E6400 อยากoverclockไปสัก3Ghz เมนบอร์ด P5Q-PROจะได้มั้ยครับ ปรับไฟเท่าไหร่ดีครับ ขอบคุณครับ พอดีกำลังหัด

ควรอ่านก่อน ให้พอรู้
    แล้วค่อยลงมือทำ
    ติดขัดตรงใหน เดี๋ยวท่านอื่นเค้าจะต่อยอดให้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

.

Comment

ปรับไป304*8=2.4gไฟ1.31v 41C แล้วคับเล่นเกมส์มีกระตุกบ้างต้องปรับไฟเพิ่มมั้ยคับ

Comment

ซัก 400*8 กะลังสวยครับ ทดแรม 1-1

Comment

คุณคับ

Comment

ทดแรม1-1ทำไงคับ อ่านข้างบนแล้วไม่เข้าใจคับ

Comment

เพิ่มบัส CPU ไปเท่าใหร่
              ให้ปรับตรงบัสแรม เป็น X2 ของบัส CPU ก็จะได้ 1:1

Last edited by TWK.; 26 Oct 2008, 15:33:06.

Comment

ขอบคุณมากๆเลยคับ

Comment

Working...
                X