Announcement

Collapse
No announcement yet.

หา Graphic card สำหรับ A10-5800K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หา Graphic card สำหรับ A10-5800K

รบปวนช่วยแนะนำ Graphic card สำหรับ A10-5800K 3.80GHz บน GIGABYTE F2A85XM ด้วยงบไม่เกิน 5000 บาทครับ
    Last edited by xboxkeng; 21 Oct 2015, 14:14:39.

gtx 960 / r9 380

Comment

Originally posted by kitti3 View Post
      ประชดป่ะเนี่ย 555 เขาให้ข้อมูลมาย้อยอ่ะเนอะ HD 7750 ครับเป็นคำตอบสุดท้าย แต่ถ้าอยากแรงมากกว่านี้มากก็ตามท่านบน

Comment

ในงบ Leadtek Nvidia GTX 950 ref. 5,480 ร้าน deva's สั่งผ่านลาซาด้าใส่ code ลด 10 % เหลือประมาณ 4,930

ถ้าเพิ่มได้ Zotac GTX 960 6,480 ร้าน deva's สั่งผ่านลาซาด้าใส่ code ลด 10 % เหลือประมาณ 5830

ว่าเเต่ใช้ psu ตัวไหนอยู่ครับ

Comment

ประชดอะไร
          มีความจำเป็นอาไร ที่ต้อง Crossfire ละ

Crossfire แล้วจะเน่ากดว่าเดิมนะ ซื้อใบใหญ่ใส่ไปเลยจบ

ตอนแรกไม่ได้ลงงบ ก็ใส่ 750/750ti/270/360

Comment

750ti ผมว่าดีสุด เพราะที่ใช้อยู่ก็รู้สึกว่าบางเกมมันเริ่มตันที่ CPU ละ

Comment

Originally posted by kitti3 View Post

Comment

จะซื้อ VGA ต้องดูด้วยว่าใช้ PSU รุ่นไหน ยี้ห้ออะไร สำคัญนะครับ

ถ้า PSU จ่ายไฟไม่ค่อยด๊ เอาตัวกินไฟน้อยๆ

แล้ว จขกท ใช้ PSU รุ่นไหนอยู่หรือ

Comment

เรื่องตันที่ CPU ผมว่าไม่น่าเป็นไรนะ ท่านช่างแอร์ได้ลองเทสให้ดูแล้วว่าตัว A8-5600K มันรีดได้เยอะมากจริงๆ ถ้า OC ไปที่ 4.5 อ่ะนะ

ต้องดู PSU อย่างที่ท่าน arunsi บอกด้วยแหละ

Comment

ตอนนี้ใช้ POWER SUPPLY DELUX 550W V6 อยู่ครับ แต่ไม่ได้เน้นเรื่อง OC ครับ..ใช้แบบเดิมๆธรรมดา..อ่ะครับ แค่ต้องการให้ภาพ Graphic ในเกมส์สวยขึ้นเท่านั้นอ่ะครับ

Comment

Originally posted by xboxkeng View Post
                      ตอนนี้ใช้ POWER SUPPLY DELUX 550W V6 อยู่ครับ แต่ไม่ได้เน้นเรื่อง OC ครับ..ใช้แบบเดิมๆธรรมดา..อ่ะครับ แค่ต้องการให้ภาพ Graphic ในเกมส์สวยขึ้นเท่านั้นอ่ะครับ
                      - ถ้า psu ตัวนี้คงได้สุด 750ti ครับ

- คุ้มสุด็ Zotac GTX 750 Ti 3,980 ร้าน deva's สั่งผ่านลาซาด้าใส่ code ลด 10 % เหลือประมาณ 3,580 บาท

- ถ้าเอา 950 / 960 ต้องเปลี่ยน psu ใหม่
                      จะจัดก็ FSP HEXA 550W 1,690 ร้าน jib สั่งผ่านลาซาด้าใส่ code ลด 10 % เหลือประมาณ 1520 บาท

Comment

ประชดอะไร
                        มีความจำเป็นอาไร ที่ต้อง Crossfire ละ

Crossfire แล้วจะเน่ากดว่าเดิมนะ ซื้อใบใหญ่ใส่ไปเลยจบ

ตอนแรกไม่ได้ลงงบ ก็ใส่ 750/750ti/270/360

เห็นด้วยครับ กระผมยังสงสัยว่า มีเหตุผลอันใดที่จะต้อง Crossfire ในเมื่อ CPU มันไปได้มากกว่าที่คิด

Integrate Graphic ถึงไม่ได้ใช้ก็ไม่เป็นไร เก็บไว้ใช้เวลาที่การ์ดจอแยกเสีย ส่งเครม หรือ Flash Bios กลับก็ยังได้เลยครับ

ผมใช้ A8-5600K กับ HD7970 ก็แรงดี เล่นเกมส์ลื่นดี ไม่มีปัญหานะครับ ลากไป 4.5 GHz ยิ่งแรง

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2931943

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
                          - ถ้า psu ตัวนี้คงได้สุด 750ti ครับ

- คุ้มสุด็ Zotac GTX 750 Ti 3,980 ร้าน deva's สั่งผ่านลาซาด้าใส่ code ลด 10 % เหลือประมาณ 3,580 บาท

- ถ้าเอา 950 / 960 ต้องเปลี่ยน psu ใหม่
                          จะจัดก็ FSP HEXA 550W 1,690 ร้าน jib สั่งผ่านลาซาด้าใส่ code ลด 10 % เหลือประมาณ 1520 บาท

To K. Alaluya ขอบคุณมากครับที่แนะนำ มีประโยชน์มากเลยครับ

Comment

Cpu ตัวเดียวกัน
                            เพิ่ม zotac 750Ti เล่นเกมส์อย่างเดียว

Comment

ของผมมันเป็น SFX นี่หนักกว่า เกินกว่า 450W นี่ราคาโหดมาก

Comment

Working...
                              X