Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอา CPU Core2Duo ไปใส่กะบอร์ด Duo Core จะเป็นไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเอา CPU Core2Duo ไปใส่กะบอร์ด Duo Core จะเป็นไงคับ

ขออนุญาติถามอะไรที่ไม่มีใครคิดจะถาม แต่อยากรู้น่ะครับว่ามันทำงานได้หรือเปล่าถ้าได้มันจะเหลือสักกี่ core ที่ใช้ประมวลผลและส่งผลให้อุปกรณ์อะไรในเครื่องเสียหายหรือเปล่าครับ

บอร์ดรุ่นใหนละครับ

Comment

อยู่ที่ว่าผู้ผลิตเขาทำให้มันใส่ได้หรือเปล่าคับผม รายละเอียดก็ต้องที่เวบไซต์ผู้ผลิตเลยคับ ชัวร์

Comment

อยู่ที่ Chipset นะ ถ้ามันรับก็ใส่ได้

Comment

มาแนวงงคับ -*-

Comment

งงมากมาย
            ขึ้นอยู่กับชิปเซ็ตและไบออสด้วยว่ารองรับหรือเปล่านะครับ
            แต่ก็ยังไม่เข้าใจคำถามอยู่ดี

Comment

มะให้ข้อมูลต่อคับ คืออย่าเพิ่งงคับ ผมแค่สงสัยเฉยๆไม่กล้าลองหรอกครับกัวเจ๊ง..เพียงเห็นว่า core2duo กะ duo core เนี่ยมัน LGA775 เหมือนกันใช่ม๊ะ ก็เลยอยากถามว่า สมมุติ มีบอร์ดรุ่น asus p5ld2deluxe (chipset รุ่น intel945 รองรับแค่ duo core ) แล้วผมเอา cpu แบบ core 2 duo ไปใส่มันเนี่ยมันจะทำงานได้ใหมครับ แค่นั้นเอง...เห่อๆ ถ้าผมเข้าใจไรผิดต้องกราบขอโทษด้วยนะครับ..

Comment

ง่ายๆครับถ้าMainboardตัวไหนไม่รองรับCore2Duo แล้วเอาCore2Duoมาใส่มันจะไม่สามารถทำงานได้เลยครับ

Comment

Working...
                X