overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: รีวิวพ์ Audiotrak Prodigy 7.1 ref.1.0

OverclockZone Member mballx's Avatar

Default รีวิวพ์ Audiotrak Prodigy 7.1 ref.1.0

เอารูปมาให้ดูก่อน เป็นเรฟ.แรกไม่ใช่ตัวแพงที่มีซิ้งครอบนะครับ ตัวนี้แพงอะซื้อไม่ไหว ได้ตัวเรฟแรกมาก็น่าจะดีพอแล้วนะ ผลงาน excellent แทบทั้งหมด อ่านของฝรั่งไปก่อนนะครับ ของผมรอเดือนนึง..ล้อเล่น 2 อาทิตย์ http://www.digit-life.com/articles2/...y71/index.html

คู่ปรับของตัวนี้ คือ Terratec Aureon 7.1 หายังไม่ได้มีแต่ตัว 5.1 ฝากไว้ก่อน http://www.digit-life.com/articles2/...n71/index.html

......

เข้าบ้านมากล่องอะไรฟะ ไม่คิดว่าจะมาเร็วขนาดนี้แล้วไม่รู้ว่าตัวไหนด้วย เปิดกล่องมาดูกัน
    Audiotrak Prodigy 7.1 ver 1.0 รุ่นแรก งานภายนอกดีครับ ก้าน-แจ๊คทองของพวกแบนด์ดังๆมันดีมากชุบอย่างหนาไม่มี"หนิมให้เห็นเลยแม้จะนานวัน อินพุท-เอาท์พุท ครบครับ ชอบดิจิตอลแบบ RCA จังเลย ชิบเสียง VIA Envy 24 HT-DAC Wolfson wm8770 จัดการลงบอร์ดโหลดไดว์เวอร์ตัวใหม่มาลง จบเริ่มใช้งานจากดิจิตอลก่อน โอ้..เสียงยอดมาก มันแน่นทุกส่วน เสียงใสไม่จัด เบสแน่นไม่บวม กระชับ รู้สึกได้ถึงความต่างของค่ายครีทีฟได้ที่แน่นจริงแต่มันแม่งๆ แต่ Envy24HT-Wolfson ทำได้ดีกว่ามาก ผมบอกคร่าวๆแค่ฟังเพลงคุ้มค่า ผลเทสต์ excellent ส่วนพวกดูหนัง-เกมส์ผมไม่ถนัดเลย พาเนลมีพวก Q ทั้งหลายที่ผมชอบจากฟิลลิป คือมันปรับได้กำลังดีไม่เวอร์ ฟังไม่บาดหู เพิ่งเริ่มฟังได้แค่ 4 ชม.ติดใจเสียงดิจิตอลจากตัวนี้มาก จากที่ไม่เคยชอบมาจาก 2zs เลย

Last edited by mballx; 31 Oct 2008 at 22:52:37.

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ขยันหาดีแท้ครับ อิๆๆ

OverclockZone Member mballx's Avatar

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    ขยันหาดีแท้ครับ อิๆๆ
    แค่ไปเที่ยวเล่นๆอะครับ เจอก็เลยเอามาแบ่งให้เพื่อนๆบ้านเราใช้บ้าง

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

แหม เล่นมาหลายรุ่นเลยนะครับ เจอตัวไหนถูกใจมั่งยังเท่าที่ผ่านมา

Quote Originally Posted by MMGLower View Post
    แหม เล่นมาหลายรุ่นเลยนะครับ เจอตัวไหนถูกใจมั่งยังเท่าที่ผ่านมา
    ตอนนี้ถูกใจ Philips Aurilium PSC805/17 ครับ ติดใจการใช้งานยูเอสบีมันสะดวกมากมายย้ายไปทั่ว เอา ct4780-2zs-yamaha724 ดองไว้ในขวดเหล้าแล้ว

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

review external บ้างสิครับ กำลังสนใจครับ

Quote Originally Posted by tanagritm View Post
    review external บ้างสิครับ กำลังสนใจครับ
    รอส้มหล่นครับ

.....

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ได้ของมาแล้วเรอะ

OverclockZone Member neromimz's Avatar

ว๊าว แจ่มๆ มันจะดูดีกว่านี้ ถ้าเป็น โซลิต คาปา

เสียงดิจิตอลของ Prodigy7.1 มันทำให้ผมต้องเปลี่ยนใจว่า...เสียงทีดียังมีอยู่ที่ของเก่า
    สิ่งใหม่ๆยังหาได้จากของเก่าๆ

เปิด Q หมดทุกตัว ปรับนิดๆเสียงได้ใจมาก สำหรับผมเสียงดีกว่าครีทีฟ

สาย direcr wire ยังไม่ได้ต่อเสียงดีขนาดนี้ ถ้าต่อละ......

ใครอยากลองของเทพ ไปหาซื้อได้ครับ..........ที่เดิม

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

อยากได้ตัว prodigy cube งะ หาซื้อได้ที่ใหน

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

ตัว external หาสนมากเลยครับ
    ค่าตัวแพงมากเปร่าอะ ^^
    กะจะเอามาลองกับ Music SX ดู ^^

Quote Originally Posted by Jumpba View Post
    ตัว external หาสนมากเลยครับ
    ค่าตัวแพงมากเปร่าอะ ^^
    กะจะเอามาลองกับ Music SX ดู ^^
    ตัว cube ใหม่สุด เป็น เท็กซัส ของใหม่ 105$ มือสองยังไม่มีครับ ผมก็รอส้มหล่นอยู่เนี่ย
    หรือพี่จะถอยใหม่ ผมช่วยพี่ได้นะครับ

ลองอัดกับ Soundwork Digital 2.1 ทั้งพอร์ตดิจิตอลและอนาล๊อก ขอบอกเยี่ยมสุดๆ ดิจิตอลทำออกมาได้แจ่มมากมาย แต่ลูกเล่นไดเร็คไวร์ยังอีกเยอะแต่ผมใช้ไม่เป็น ขอยกให้มือเซียนเอาไปอัดได้เลย

OverclockZone Member nooi's Avatar

ตัวนี้แพงกว่าตัวก่อนเกือบเท่านึง เห็นราคาแล้วได้แต่มอง ปล่อยให้เซียนๆเขาเอาไปใช้

ถามนิด ออปแอมป์ภาคอนาล็อคบนการ์ดเบอร์อะไรครับ?

Quote Originally Posted by nooi View Post
    ตัวนี้แพงกว่าตัวก่อนเกือบเท่านึง เห็นราคาแล้วได้แต่มอง ปล่อยให้เซียนๆเขาเอาไปใช้

ถามนิด ออปแอมป์ภาคอนาล็อคบนการ์ดเบอร์อะไรครับ?
    แพงตรง DAC Wolfson 8770 ครับ ดูรีวิวพ์ฝรั่งเลยครับ
    บอกตรงๆผมไม่รู้ว่าภาคอนาล๊อกครงไหน พี่พอจะดูจากรูปแล้วบอกหน่อยตรงไหน

OverclockZone Member nooi's Avatar

รับทราบครับ DAC ของ Wolfson ราคาสูงครับ
    ออปแอมป์บนการ์ดเป็น IC เล็กๆ มีแปดขา เรียงกันสามตัว หลังแจ๊คออดิโอเอ้าท์สีเขียวครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks