Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุปแล้ว CPU ที่เหมาะจะเล่น EMU PS2 คือ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุปแล้ว CPU ที่เหมาะจะเล่น EMU PS2 คือ?

ตัวไหน Pentium dualcore ก็ได้ครับแต่ต้อง OC ที่ 4.0 GHz
    ทดสอบกับ E5200@ 3.75GHz วิ่งเร็วจี๊ดเลยครับ

แถม FPS ค่อนข้างนิ่งด้วยคิดว่า ที่ 4.0GHz คงเล่นเกมสบายๆได้แล้วครับ

อ่อ อย่างงี้นี้เอง

Comment

CPU อย่างเดียวอัดก็ไม่ทำให้ FPS สูงหรอกครับ ขึ้นกับ VGA ด้วย ผมเอา 8400Gs กับ 9600GT มาเล่น 9600GT ลื่นกว่ามากมาย CPU ผมใช้ E5200 อัดไป 3.2 GHz อ่ะครับ

Comment

Originally posted by oryzalinn View Post
        CPU อย่างเดียวอัดก็ไม่ทำให้ FPS สูงหรอกครับ ขึ้นกับ VGA ด้วย ผมเอา 8400Gs กับ 9600GT มาเล่น 9600GT ลื่นกว่ามากมาย CPU ผมใช้ E5200 อัดไป 3.2 GHz อ่ะครับ
        คือลืมบอกไปเหมือนกันครับ เพราะใช้ 9600GT เหมือนกัน
        แต่โปรแกรมนี้ CPU สำคัญกว่า การ์ดจอครับแค่ 9600GSO ก็พอแล้วครับ
        เพราะต่อให้ยัด GTX 280 มันก็ไม่ได้แรงขึ้นมากครับ ถ้ามันเอา GPU run EMU ได้เนี่ยทำไปแล้ว
        จะมีใครทำมาให้รองรับ CUDA ป่าวเนี่ย

Comment

ผมรัน EMU ไม่ได้เลย เด้งออกตลอดเลย

Comment

สำหรับ PCSX2 ซีพียูสำคัญมากๆ
            และรู้สึกเหมือนจะเลือกค่ายซะด้วย
            ตอนแรกเข้าใจผิดว่า มันต้องมี SSE4 ถึงจะลื่น ตกลงว่า แค่เป็น intel กับ clock เยอะก็แรงแล้วสินะ

ผมเอง ใช้ Athlon X2 ลากไป 3 กิ้กยังรู้สึกว่าหน่วงๆ อยู่เลย
            (น่าจะมีใครเอาพี่น่อมมาลองหน่อย)

Comment

E6750 เดิมๆที่ 2.66GHz ไม่ oc พอจะเล่นได้ไหมอ่ะน้อง
              พอดี OC ไม่เป็น อ่านวิธีทำ ก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง
              -*-

Comment

ผม e4400 9500 gt เดี่ยงเลยครับ กระตุกมากๆ

Comment

ลำพังจะพึ่งฮาร์ดแวร์ทั้งหมดก้ไม่ได้ มันก็อาศัยซอฟท์แวร์ช่วยด้วย ทั้งการลงปลั๊กอิน หรือแม้กระทั่ง
                  การเซ็ตติ้งค่าต่างๆของโปรแกรม รวมถึงการเลือกเกมมาเล่นด้วย บางเกมเวิร์ก บางเกมไม่....ต้องศึกษา
                  กันมากๆหน่อยครับ..........

Comment

ถ้าเฟรมเรตไม่นิ่งที่50 คือกระตุกครับส่วนมากเฟรมเรตก็จะแกว่งที่ 27-48
                    ปล.โดยรวมปลักอินตัวใหม่ทำได้ดีขึ้นกว่าปีที่แล้ว โดยรวมยังเล่นได้แค่80%ครับยังเล่นไม่100% แล้วก็บางเกมส์อย่างที่เรปบนครับบางเกมส์กะตุกมากน้อยต่างกัน แล้วแต่เกมส์

Comment

CPU C2D OC โหดๆ + การ์ดจอ Nvidia ครับ ATI อย่าไปเล่น ทำผลงานแย่กว่าnvidia เยอะสำหรับ emu ps2

Comment

เดี่ยว ไป ซื้อมาใช้บ้างดีกว่า E 5200 ก็ เล่นได้ใช้ไหมคับ และ บอร์ดต้องรุ่นไหนคับ ถึง clock ตัวที่ว่าได้ 4.0Ghz

Comment

อ่อ เข้าใจเรื่องการ oc กันด้วยนะครับ ram psu cooling ต้องถึงด้วยนะครับ mobo ต้องรุ่นดีระดับหนึ่ง ไม่ใช่รุ่นล่างๆ แล้วจะมาบ่นคล๊อกไม่ไป เหอๆ

Comment

intel กะ AMD อันไหนเหมาะกว่าครับ

Comment

55+ มีคนเอา Super Robot taisen Z มาเล่นบน PCSX2 เหมือนเราเลยแหะ แต่ตามความคิดผม ผมว่า CPU ของ Intel C2D จะทำงานได้ดีกับ Plugin ของ Emu มากกว่า AMD นะครับผมลองแล้ว เพราะ Plugin เวอร์ชั่นสูงมันรองรับ Intel C2D ครับ ไม่รองรับ AMD
                              Last edited by ultrasonic; 25 Oct 2008, 16:57:15.

Comment

Working...
                              X