overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member

Default ถามหน่อยครับ ถ้าจะซื้อ 980 ตอนนี้จะคุ้มไหมครับ

พอดีอ่านในเวปมา pascal จะออกเมษาหน้าครับ
    เลยอยากสอบถามว่า ถ้าจะซื้อการ์ดจอตอนนี้จะดีไหมครับ
    พอดีมีอยากได้คอมใหม่อ่าครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member DeeTH's Avatar

มือ 1 คุ้มรอส่วนลด Laซาด้า 14,xxxปลาย-15,xxx
    980 ราคา 20,xxx ไม่คุ้ม ไป980ti คุ้ม

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

Quote Originally Posted by 0906852385 View Post
    พอดีอ่านในเวปมา pascal จะออกเมษาหน้าครับ
    เลยอยากสอบถามว่า ถ้าจะซื้อการ์ดจอตอนนี้จะดีไหมครับ
    พอดีมีอยากได้คอมใหม่อ่าครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

OverclockZone Member VanGuarD's Avatar

ซื้อ่กอนเจ็บก่อน ไม่อยากเจ็บมากซื้อมือสอง

จะซื้อตอนไหนเมื่อไรก็เจ็บเหมือนกันทั้งนั้น ถ้ากลัวเจ็บเพราะว่าเดี๋ยวไม่คุ้ม เดี๋ยวตกรุ่น ก็ไม่ต้องเล่น***อะไรแล้วล่ะคับ
    ถ้าเงินพร้อมก็ซื้อมาได้เลยไม่พอใจอะไรยังไงก็ค่อยว่ากันอีกที อยู่กับปัจจุบันคับ ไม่ใช่มโนไปถึงอนาคตแบบพวกมนุษย์สุดคุ้มที่รอทั้งปีทั้งชาติกัน
    ไม่มีใครตอบได้ทั้งนั้นมันดีกว่าที่ว่ามโนกันไปว่าไม่คุ้ม ๆ รอ ๆ ให้คุ้มกันทั้งชาติ Pascal 14 nm มันก็ไม่ต่างจากตัวเดิมเท่าไรหรอก ถึงเวลานั้นจริง
    เดี๋ยวก็บอกอีกว่าไม่คุ้ม ๆ รอ 10 nm

ถ้าตอบตามความเห็นส่วนตัวของผมนะมันจะคุ้มก็ต่อเมื่อเราคิดว่ามันคุ้ม ถ้าซื้อมาแล้วคิดว่ามันไม่คุ้มของซื้อมาดีแค่ไหนมันก็ไม่คุ้ม มันมีอยู่แค่นี้เอง
    GTX980 จะอยู่ได้นานกว่า GTX970 ไม่มากเท่าไร ตราบใดที่ไม่บ้าไปปรับสุดแบบสุดตีนทุกเกมส์มันก็เล่นได้อยู่ DX13 ออกเมื่อไรก็เมื่อนั่นล่ะ
    ได้เวลาเปลี่ยนกัน แนะนำว่าถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจออย่างเดียวนะ GTX980 หรือ ถ้ากัดฟันได้ก็ GTX980Ti ไปเลย แต่ถ้าซื้อเป็นยกเซตหรือเปลี่ยน
    มากกว่าการ์ดจอใบเดียวก็ GTX970 ไป เอาส่วนต่างไปอัพ CPU กับ Ram หรือ Cooling หรืออาจจะซื้อ SSD เพิ่มจะดีกว่ามาก อย่าไปเชื่อนะ
    ว่ารอตัวใหม่แล้วจะคุ้มอย่างที่มโนไว้ ถึงเวลานั้นอาจจะแพงกว่าตอนนี้ก็ได้ หรือ ซวยกว่านั้นถึงเวลานั้นจริงไม่มีเงินที่จะซื้อได้
    Last edited by eicalos; 22 Oct 2015 at 20:45:49.

OverclockZone Member jammai's Avatar
    ม.เศรษฐกิจ บางแค . วัดนวลนรดิศ 102+1

คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่การใช้งานมันนะครับ

OverclockZone Member garmin's Avatar

ถ้ากะใช้ยาวแนะนำรอ Pascal แต่ราคาไม่รู้จริงๆ

Commart Comtech 2015 ในวันที่ 5-8 พฤศจิกายน ได้ข่าวว่า Zotac มีโปรด้วย หุหุ

ใช้ 970 กับ AMD R9 390 ไม่คุ้มกว่าหรอ แรงต่างกันนิดเดียว 980 ไม่แนะนำ ยกเว้น ถ้าหาได้มือสอง

kimiesamd's Avatar

ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ ตกรุ่นแล้วจะเปลี่ยนค่อยว่ากัน

ถามว่าคุ้มมั้ย ผมว่าไม่คุ้ม ยกเว้นหามือสองได้ก็คุ้ม แต่ถ้าหา 970 มือสองได้ จะคุ้มยิ่งกว่าครับ

Iphone 6s มาแล้วววว
    แต่เห้ย อีกไม่กี่เดือน 7 ก็จะออกละ ....7 มาแล้ววว จัดเลยดีกว่า สดใหม่ แต่เอ๊ะ เดี๋ยว 7s ก็น่าจะมานะ รออีกนิดดีกว่า

Civic 2016 จะมาแล้วครับ รอก่อนดีกว่า
    5555++ ขำ ๆ นะครับ

OverclockZone Member Kyo's Avatar

Quote Originally Posted by eicalos View Post
    อยู่กับปัจจุบันคับ ไม่ใช่มโนไปถึงอนาคตแบบพวกมนุษย์สุดคุ้มที่รอทั้งปีทั้งชาติกัน
    .
    .
    555...ตรงใจดีครับ

OverclockZone Member St.Siva's Avatar

ถ้ารอ ก็รอต่อไปอีกเรื่อยๆ

เพราะการ์ดจอมันออกรุ่นใหม่ทุกปี

แถมออกมาช่วงๆแรกๆราคาก็แพงอยู่ดี

งบน้อย โซ่แตก 980 14,562

งบพอ โซ่แตก 980 Ti 19,180/19,780

27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

รอไปเรื่อยๆ ก็ไม่ได้ซื้อใช้สักที -.-

OverclockZone Member garmin's Avatar

หยอดกระปุกสิครับ ไม่ใช่รอ แต่เป็นการออม ออมครบตัวใหม่ออกพอดี

OverclockZone Member Seprockie's Avatar

ซื้ออะไรก้คุ้มครับ เชื่อผม... อยู่ที่สเปคของเรา เงินเราถึง ผมซื้อ 770 มาตอนนั้นผมก็คิดแบบนี้ละ คุ้มไหมว่ะๆ ผ่านมา 2 ปี เกมส์ทุกวันนี้ก้เล่นได้ลื่น ไหล สไลด์ดิ้งหวืด... กลายเป้นว่า ผมซื้อแล้วก้ยังคุ้มอยู่จนถึงทุกวันนี้ครับ!!!

เห็นเลข 9XX มาก็ว่าสวย ก็ว่าแรง ผมก็อยากเปลี่ยน แต่ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา โดยส่วนตัวผมว่า 2-3 ปีเปลี่ยนครั้ง ยังไงก้คุ้มครับ!!!

Quote Originally Posted by Seprockie View Post
    ซื้ออะไรก้คุ้มครับ เชื่อผม... อยู่ที่สเปคของเรา เงินเราถึง ผมซื้อ 770 มาตอนนั้นผมก็คิดแบบนี้ละ คุ้มไหมว่ะๆ ผ่านมา 2 ปี เกมส์ทุกวันนี้ก้เล่นได้ลื่น ไหล สไลด์ดิ้งหวืด... กลายเป้นว่า ผมซื้อแล้วก้ยังคุ้มอยู่จนถึงทุกวันนี้ครับ!!!

เห็นเลข 9XX มาก็ว่าสวย ก็ว่าแรง ผมก็อยากเปลี่ยน แต่ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา โดยส่วนตัวผมว่า 2-3 ปีเปลี่ยนครั้ง ยังไงก้คุ้มครับ!!!

OverclockZone Member sensona's Avatar

Quote Originally Posted by THEFOOL View Post
    ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ
    จิงคับ

OverclockZone Member zeldaza's Avatar
    บางประอิน,นวนคร,ฟิวเจอร์,เซียร์รังส

5ปีจะผลัดใบทีครับ ไม่สนว่าตอนนั้นจะอะไรแรงอะไรเร็ว

OverclockZone Member socket 478's Avatar
    อ.ขุขันธ์ จ.ศรีสะเกษ

ตอนนี้ผมใช้แค่ gtx 960 + fx6300 ยังรู้สึกพอใจเลย เล่นเกมส์ลื่นดี ปรับสีตามเซียนบอกไว้ก็ OK
    ขนาดมี r9 390 แต่ยังไม่ได้ประกอบ ขาด cpu fx 8350 จากลาซา นานโคตร รอต่อไป

อยากลองทั้ง 2 ค่าย

980 ซัก 14000 + กำลังดีผมว่า

OverclockZone Member mnobita's Avatar

มีเกมส์อะไรที่อยากจะเล่น แต่การ์ด เดิมทำให้เล่นไม่ได้ บ้างหรือเปล่า

คือ ซื้อมาได้ใช้ แต่ ไม่มีเกมส์ให้เล่น ก็ ยังไม่ต้องซื้อก็ได้

แต่ถ้ามีเกมส์ดีๆ ดองไว้เยอะ แล้วต้องการการ์ดแรงๆในการเล่น ก็จัดมาโดยด่วน

ปลายปีที่แล้ว ผมซื้อ 970 คอนนนี้ อัพเป็น 980 ก็เอา GTA มาเล่นใหม่อีกรอบ ภาพก็ สวยขึ้นอีกนิด ลื่นขึ้นอีกหน่อย แค่นี้ก็ฟินแล้ว

จะซื้ออะไร ดูที่ว่า ซือมาทำไม ถ้าซื้อมาแล้วไม่ใช้ก็ไม่ต้องซื้อ ถ้าซื้อแล้วได้ใช้ ก็ซื้อไปเถอะ อย่าไปหวังอะไรกะรุ่นใหม่เลย
    เพราะรุ่นเก่า ก็เอาไปขาย เพื่อเอารุ่นใหม่ได้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks