Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเลือกลงวินโดว์อะไรดีตอนนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเลือกลงวินโดว์อะไรดีตอนนี้

ตอนนี้ควรลงวินโดว์ไรดีครับ windows 7 8 8.1 10 ผมรู้สึกว่า 10ใช้งานดีแต่ยังมีอะไรที่ผมรู้สึกว่ามีบัคอยู่ ช่วยแนะนำทีครับ สเปคสูงครับ

แล้วโปรแกรมสแกนไวรัสตัวไหนตอนนี้กำลังมาแรงบ้างครับ หรือใช้ดีอะไรประมาณนี้ KASPERSKY NOD32 Bitdefender AVG ตัวไหนดีครับ
    Last edited by iAMsPerM; 22 Oct 2015, 18:00:02.

ใช้ Windows อะไรดี -> เลือกตามความจำเป็น + user require ครับ

Windows 7 ให้เลือก sp1
    Windows 8.0 ไม่ต้องใช้ ข้ามไป 8.1 เลย
    Windows 10 ให้ลง build 10240 ขึ้นไป (เสถียรแล้ว)

ถ้าอยากใช้แบบไม่มีปัญหา ควรมี CPU 2 core+ / Ram 4G+ และลงรุ่น 64 bit (นอกจากจำเป็นต้องใช้โปรแกรมเฉพาะบางตัวที่รันไม่ได้บน x64)

* ถ้าไม่นับเรื่อง user problem ทั่วๆ ไป, เครื่องที่ บ. ผมมีใช้ตั้งแต่ xp, 7, 8.1, linux ก็ใช้งานของใครของมันได้หมดทุกคน + ทุกเครื่องครับ

เรื่อง AV ( Anti Virus ) ไม่มีความคิดเห็นครับ

Comment

Originally posted by iAMsPerM View Post
      ตอนนี้ควรลงวินโดว์ไรดีครับ windows 7 8 8.1 10 ผมรู้สึกว่า 10ใช้งานดีแต่ยังมีอะไรที่ผมรู้สึกว่ามีบัคอยู่ ช่วยแนะนำทีครับ สเปคสูงครับ

แล้วโปรแกรมสแกนไวรัสตัวไหนตอนนี้กำลังมาแรงบ้างครับ หรือใช้ดีอะไรประมาณนี้ KASPERSKY NOD32 Bitdefender AVG ตัวไหนดีครับ
      โดยส่วนตัวผมใช้แต่ Kaspersky ครับ ส่วน Nod32 มันก็ดีนะ แต่มันชอบลบ crack ผมอ่ะ (อิๆ)
      ปล. Antivirus ผมใช้ของแท้เสมอครับ windows ก็เช่นกัน

Comment

Working...
      X