Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง PSU ที่จะใช้กับ Zotac GTX 980 AMP Omega (4GB) หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง PSU ที่จะใช้กับ Zotac GTX 980 AMP Omega (4GB) หน่อยคับ

ขออนุญาติตั้งกระทู้สอบถามท่านผู้รู้นิดนึงคับ พอดีผมเป็นมือใหม่
    พึ่งจะประกอบคอม จริงๆ จังๆ ครั้งแรกคับ ปกติ ซื้อแต่ Notebook มาใช้
    จากที่ลองอ่าน รีวิว มาหลายๆ เว็ป แต่ก็ยังไม่ค่อยเคลียเท่าไหร่
    เลยอยากสอบถามว่า PSU 750 Watt กับเจ้า Zotac GTX 980 AMP Omega ไฟจะพอรึเปล่าคับท่าน
    มันออกแนวปริ่มๆ มั้ยคับ คือไม่อยากให้ PSU ทำงานหนักและเน้นประหยัดไฟด้วยคับ แฮ่ะๆ
    ส่วน PSU เล็งเจ้า SuperFlower Leadex GOLD 750W เอาไว้ครับ
    รบกวนท่านทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

เหลือเฟือครับ

Comment

600w ยี่ห้อดีๆก็ชิวๆเเล้วครับ

Comment

สบายๆ

Comment

โอ้ แบบนี้หายห่วงเลย ขอบคุณทุกท่านมากๆ คับ

Comment

750w ไปนะ ใช้ได้ยาว ๆ หน่อย เผือ่อนาคตปรับเปลี่ยนเพิ่มอุปกรณ์ 600w มันน้อยเกินไปความเสี่ยงสูง
            เลือกยี่ห้อดี ๆ หน่อย แนะนำ Superflower,Coolermaster,Thermaltake, Enermax เลือกตัว 80+ Gold ไปเลย

Comment

ขอบคุณที่แนะนำคับ ผมกะเผื่อไว้รอการ์ดจอNvidia genใหม่มาก็จับเสียบได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มตอนนี้ผมก็จัดi7 6700 ไว้รอแล้วคับ อิอิ กำลังชั่งใจระหว่าง 970 กับ 980 จะจัดตัวไหนดี

Comment

ของแรงๆ เลย

Comment

Originally posted by lolamong View Post
                  ขอบคุณที่แนะนำคับ ผมกะเผื่อไว้รอการ์ดจอNvidia genใหม่มาก็จับเสียบได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มตอนนี้ผมก็จัดi7 6700 ไว้รอแล้วคับ อิอิ กำลังชั่งใจระหว่าง 970 กับ 980 จะจัดตัวไหนดี
                  คิดถูกแล้วคับที่เผื่อเอาไว้มันไม่ได้ต้องเพิ่มไปเท่าไร หลาย ๆ คนชอบมองว่า PSU ไม่สำคัญเป็นเรื่องไร้สาระ ของเครื่องกรูแรงไว้ก่อน
                  สุดท้ายก็มาโพสถามกันตรึม เปิดเครื่องไม่ติดบ้าง อุปกรณ์มีปัญหาบ้าง พอดูอาการแล้วส่วนใหญ่เกิดจาก PSU ทั้งนั้นเลย จะมีกี่คนที่รู้ว่า
                  PSU ไม่ดีทำอุปกรณ์ฉิบหายได้เหมือนกันขึ้นกับว่าจะค่อย ๆ ฉิบหาย หรือว่า ฉิบหายในรวดเดียว อันนี้จากประสบการณ์โดยตรงที่เจอความฉิบหาย
                  เพราะ PSU

แหมน่าจะอัดอีกหน่อยเป็น 6700k เนอะ 555+ ถ้าจะรอตัวใหม่ก็ 970 ไปก่อน ซื้อไว้เลยอย่าไปรอ เดี๋ยวจะกลายเป็นมนุษย์รอ

Comment

จัดประมาณสิ้นเดือนนี้แน่นอนคับท่าน อิอิ ส่วนที่ไม่เอา k เพราะผมไม่เน้น oc เท่าไหร่ เอาไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง แค่นี้ก็ฟินแล้วคับ อิอิ ตอนนี้ใช้notebook msi ge620dx ธรรมด๊าธรรมดา ใช้มาหลายปีละคับ เปิดเครื่องแต่ละทีรอ ประมาณ10นาทีกว่าจะบูทเข้าวินโดนเสร็จ อุณภูมิตอนยังไม่อะไร cpu gpu ก็โหลดอยู่ที่ 70-80 องศา
                    สมควรเปลี่ยนได้แล้วทนใช้แบบกากๆมานาน -...-'

Comment

Working...
                    X