Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะจัด แบบนี้มาเล่นArk okปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะจัด แบบนี้มาเล่นArk okปะครับ

CPU FX6300 (หรือตัวอื่นแนะนำ)
    GPU GTX960AMP (พอใหม หรือ 970ไปเลยดีกว่า)
    MB MSI 970 Gaming (หรือตัวอื่นแนะนำ)
    RAM 4X2=8GB 1600
    SSD. 120Gb
    HDD. 500gb. Wd black
    Psu. (ต้องกี่วัตครับ มีงบให้2500-2800)
    ทั้งหมด ขอแบบคุ้มค่าเงิน แบบประหยัดยิ่งดี. มีตังอยู่ไม่เกิน 25000 มือสองได้นะไม่ว่ากัน

Ark กินสเปคโหดมาก ใช้ FX6300 + GTX960 ปรับแค่ Medium เล่นได้สบายถ้าปรับ High ต้องจัด FX6300, FX8320e + GTX970 ครับ
    PSU SEASONIC S12II 620W เอาอยู่

Comment

Fx6300กะGtx 970 ก็เล่นHigh ได้แล้วใช่ปะครับ ไม่ต้องถึงFx8320e เพราะcpu แพง กว่าเป็นพันเลยเกือบสองพัน

Comment

Originally posted by lovetokill View Post
        CPU FX6300 (หรือตัวอื่นแนะนำ)
        GPU GTX960AMP (พอใหม หรือ 970ไปเลยดีกว่า)
        MB MSI 970 Gaming (หรือตัวอื่นแนะนำ)
        RAM 4X2=8GB 1600
        SSD. 120Gb
        HDD. 500gb. Wd black
        Psu. (ต้องกี่วัตครับ มีงบให้2500-2800)
        ทั้งหมด ขอแบบคุ้มค่าเงิน แบบประหยัดยิ่งดี. มีตังอยู่ไม่เกิน 25000 มือสองได้นะไม่ว่ากัน
        ไม่น่าจะรอดถ้าปรับภาพสวยๆ

Comment

อันนี้เห็นเขาปรับสุดเลย FX6300 OC 4.5 + GTX970

Comment

Originally posted by O_ho View Post
            อันนี้เห็นเขาปรับสุดเลย FX6300 OC 4.5 + GTX970

เห็นเหมือนกัน 22 fps

Comment

นี่ก็อีกคลิป 970 ปรับสุด เหลือ 8 เฟรม+
              vram 3.5 GB นี่สงสัยกินจนทะลุ ตันเพราะ lock ไว้

เล่นได้เหมือนกัน ^^
              Last edited by THEFOOL; 23 Oct 2015, 18:54:14.

Comment

ภาพสวยเหมือนกัน

Comment

จะเล่นภาพสวย อีพริก นี่ต้องไป ไททันเอิ๊ก ^^ ในเกมแนะนำไว้

Comment

แต่เห็นมีคนลงวิธีปลดล็อคเฟมเลตอยู่ สรุปสเปคที่จะเอาปรับ. High ได้ปะครับ. Fx6300+gtx970

Comment

Originally posted by lovetokill View Post
                      แต่เห็นมีคนลงวิธีปลดล็อคเฟมเลตอยู่ สรุปสเปคที่จะเอาปรับ. High ได้ปะครับ. Fx6300+gtx970
                      ใช้การ์ดจออะไรก็แล้วแต่ การปรับในเกมจะปรับอะไร ก็ปรับได้หมดละครับ

แต่ ๆ ๆ ปรับแล้ว เฟรมสูง ต่ำ ก็อีกเรื่อง

อยู่ที่ว่า ตัวเองเล่นได้รับได้หรือไม่

เล่นได้ กับได้เล่น เหมือนกัน

Comment

55555+ LOW นี่มันตัวเชี่ยอะไรของมันฟะ
                        Originally posted by THEFOOL View Post

นี่ก็อีกคลิป 970 ปรับสุด เหลือ 8 เฟรม+
                        vram 3.5 GB นี่สงสัยกินจนทะลุ ตันเพราะ lock ไว้

เล่นได้เหมือนกัน ^^

Comment

เท่าที่ผมลองมานะครับ
                          เน้นการ์ดจอ กับแรมเยอะๆ
                          แรมเอาสัก 10 GB+ ครับ
                          ผมใช้ 290 ปรับ High ได้ 30-40
                          ส่วน 960 แนะนำเล่นที่ Med ครับ ได้ 40-50 อยู่ High ได้น้อยไป 25-30
                          GTX970 ได้เยอะกว่า960 290 ครับ
                          ถ้าเข้าหญ่า ป่าดงพงไพรเฟรมก็ลดลงไปอีกครับ

ปล.ปรับเดิมๆไม่ได้เอาหญ้าออกนะครับ

Comment

ผมแค่ได้เล่น. ปรับกลางๆเล่นได้ลื่นๆก็เอาละครับ สรุปจัดตามนั้นเลยเนอะ 960 ก็พอชิมิ ประหยัดงบ ...

Comment

Originally posted by kitti3 View Post
                              55555+ LOW นี่มันตัวเชี่ยอะไรของมันฟะ

Comment

Working...
                              X