Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะจัด แบบนี้มาเล่นArk okปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองโหลดมาเล่นดูกราฟฟิกกินเกินจริงไปลบเลย - -*

แต่ถ้าชอบเสียงใบไม้ไหว วิ้งหนีมีเสียงสุบๆเท้ากระทบกับหญ้าบวกกับการที่จะได้เล่นกันหลายๆคนช่วยกันโจมตีไดโนเสาร์ ก็แนะนำ

กราฟฟิกของTombRaider+กราฟฟิกของfar cry 4+กราฟฟิกของSniperElite3 = รวมสเปคแทบตายกลายสภาพเป็นกราฟฟิกของhalf life 3 ซะงั้น (ARK)

I5 4460 + GTX970 + SSDจะได้โหลดเข้าแมพไวๆหน่อย ประมาณนี้แต่ยังไม่เคยลองI7+980 แต่ใจผมคิดว่าคงต้อง980TIเอาแรม6GBเวลารุมๆต้องใช้แรมเยอะแน่ๆ
    Last edited by pluvos; 24 Oct 2015, 02:44:57.

Comment

เกมนี้กินการ์ดจอโหดเกิน ไว้รอ R9 400x ปีหน้าออก ค่อยว่าอีกที ว่ามันละลื่นป่าว 555+

Comment

Originally posted by lovetokill View Post
        ผมแค่ได้เล่น. ปรับกลางๆเล่นได้ลื่นๆก็เอาละครับ สรุปจัดตามนั้นเลยเนอะ 960 ก็พอชิมิ ประหยัดงบ ...
        ถ้าเล่นที่ med 960 ก็พอครับลื่นๆอยู่ ภาพก็ไม่ได้ขี่เหร่อะไรยังถือว่าสวยเลย แต่ low นี่อย่าได้เล่นนะครับ เสียอารมณ์
        ผมเองก็เล่นที่ High แต่ปรับแต่งกราฟฟิคเอาเอง

Comment

Originally posted by daimon View Post
          ถ้าเล่นที่ med 960 ก็พอครับลื่นๆอยู่ ภาพก็ไม่ได้ขี่เหร่อะไรยังถือว่าสวยเลย แต่ low นี่อย่าได้เล่นนะครับ เสียอารมณ์
          ผมเองก็เล่นที่ High แต่ปรับแต่งกราฟฟิคเอาเอง
          ปรับยังไงบ้างครับท่าน ? พอมีสูตรมั้ยครับ

Comment

Originally posted by daimon View Post

Comment

เกมปีนี้ 960 เล่นได้แค่ medium แล้วเกมปีหน้าละ...

Comment

Originally posted by MaToMan View Post
                ปรับยังไงบ้างครับท่าน ? พอมีสูตรมั้ยครับ
                สูตรจริงๆมันไม่มีหรอกท่าน ผมอาศัยปิด/ลด รายระเอียดระยะไกลเอาอะครับ แบบพวกลบรอยยัก/เงา อะไรไกลๆที่ไม่ค่อยจะได้มอง ลดมันลงมา
                รวมถึงลดจำนวนรายระเอียดที่ไม่ค่อยจะแตกต่างลงไป(แนะนำไล่ปรับเอาเองครับจะเห็นความต่างกว่า)
                ถ้าอยากได้เฟรมเยอะขึ้น ใช้ mod ลบหญ้าออกครับ หญ้าพุ่มเล็กที่มันขึ้นตามพื้นกับในป่าอะครับ ปิดแล้วเฟรมพุ่งปรีด ยังกะ 960 กลายร่างเป็น 980ti(เว่อไป จริงๆมันช่วยลดเฟรมตกตอนเข้าป่าหรือฉากหญ้าเยอะๆครับ)
                เดี่ยวกลับห้องไปเล่นจะแคปหน้าเซ็ตติ่งมาให้ดูละกันครับ

Originally posted by O_ho View Post
                เกมปีนี้ 960 เล่นได้แค่ medium แล้วเกมปีหน้าละ...
                เกมยังไม่เสร็จ ต้องทำใจครับท่าน

--
                อันนี้ที่ผมตั้งค่านะครับ

เปิดหญ้า

ปิดหญ้า

ปล.ผมใช้ R9 290 นะครับปรับตามรูปแรก เฟรม 35+- ไม่ได้ปิดหญ้า เข้าป่าเฟรมจะตกลงไป 22-25 บ้าง
                ปิดหหญ้ามันช่วยลดเฟรมตกตอนเข้าป่าหรือฉากหญ้าเยอะๆครับ การ์ดเขียวปิดหญ้าละเฟรมพุ่งปรีดมากว่า แดงนะเท่าที่ลองกับ 960 มาไม่รู้เกี่ยวกับแพทด้วยหรือปล่าว
                Last edited by daimon; 27 Oct 2015, 19:17:50.

Comment

Working...
                X