Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ปิงขึ้นตลอดเลยช่างมาแก้ก็ไม่หายเป็นมาเกือบ2เดือนแล้ว 3BB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by icekrit View Post

ตามนนี้อ่าคับ
    หลุดกระจายเลย google facebook เช็คสายภายในบ้านดูยังคับ หรือมีการตั้ง firewall ในเราท์เตอร์หรือเปล่า เช่น พวก wan blocking
    Last edited by monky99; 24 Oct 2015, 16:14:54.

Comment

เคยไห้ช่างมาดูแล้วอ่าคับเค้าบอกแค่ว่าถ้าสายมีปัญหาไฟ adsl จะไม่ติด แต่ไฟมันก็ติดตลอดนะคับ เค้าเลยไม่ได้ไปเชคไห้
      ทาง CC ก็บอกว่าสัญญาณส่งมาปกติตลอดเลย

Comment

Originally posted by icekrit View Post
        เคยไห้ช่างมาดูแล้วอ่าคับเค้าบอกแค่ว่าถ้าสายมีปัญหาไฟ adsl จะไม่ติด แต่ไฟมันก็ติดตลอดนะคับ เค้าเลยไม่ได้ไปเชคไห้
        ทาง CC ก็บอกว่าสัญญาณส่งมาปกติตลอดเลย
        ลองไล่สายภายในดูอีกทีคับ มีอะไรผิดปกติหรือเปล่า ดูจากจุดที่เขาเดินเข้ามาในบ้านจนถึงเราเตอร์
        Last edited by monky99; 24 Oct 2015, 16:24:27.

Comment

ผมลอง ping ตามท่านไม่หลุดเลย

Comment

ต่อสายแลน หรือ ไวเลสคับ

Comment

ลองเช็คค่า SNR Margin กับ Line Attenuation ที่หน้าจอ Status
              http://webboard.gg.in.th/topic/10/97677/2

Comment

เท่าที่ดูสายภายนอกก็ไม่น่าจะชำรุดนะครับแต่ ภายในผมไม่แน่อ่าครับ

Originally posted by monky99 View Post
                ต่อสายแลน หรือ ไวเลสคับ
                ไวเลสคับ แต่เคยไช้สายแลนแล้วมันก้อมีปันหาเหมือนกันแบบนี้อ่าคับ

Comment

Originally posted by 9988175 View Post
                  ลองเช็คค่า SNR Margin กับ Line Attenuation ที่หน้าจอ Status
                  http://webboard.gg.in.th/topic/10/97677/2

ลองเช็คแล้วคับ มันปกติอ่า

Comment

ใด้เปลี่ยนเราเตอร์หน่อยน่าจะดี

หรือไม่ก็เอาตัวนี้ทำบริท(โมเด็ม)ไป หาเราเตอร์ดีๆ ใหม่มาเป็น PPPoE แทน

Comment

กลัวเปลี่ยนโมเดมแล้วจะมีปัญหาเหมือนเดิมอ่าคับ

นี่ลองเปลี่ยน DNS ไปใช้ของค่ายอื่นแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม

Comment

ก็ซื้อเราเตอร์มาเพิ่มสักตัวพอครับ

อย่างแย่คือไม่มีอะไรดีขึ้น แต่อย่างน้อยสัญญาณ wifi ก็แรงขึ้นแบบแน่ๆ ลูกเล่นมากขึ้น บีบความเร็วเน็ตก็ใด้อีก

Comment

ตามท่าน XsoeIIsJ เลยครับ

ซื้อRouter 1ตัว ไม่ว่าอนาคตจะเปลี่ยนเป็น ค่ายไหน แบบไหน ก็สามารถเอาRouterที่ซื้อไว้มาเชื่อมต่อกันได้หมดครับ

Comment

โอเคคับ ขอบคุนมากคับเดี๋ยวจะลองซื้อเราเตอร์มาเปลี่ยนดูนะครับ

Comment

โอเคคับ ขอบคุนมากคับเดี๋ยวจะลองซื้อเราเตอร์มาเปลี่ยนดูนะครับ
                              == เราเตอร์นะครับ ไม่ไช่ modem หรือ All in one

Comment

Router ที่บอกคือ Router ที่แต่ช่องLANล้วนๆนะครับเอามาต่อเพิ่มจากตัวที่ผู้ให้บริการแถมมาครับ

Comment

Working...
                                X