Announcement

Collapse
No announcement yet.

DX12 มาแล้ว ใครอยากเล่นเกม DX12 ไม่ต้องรอชาติหน้า กดเบาๆเลยจ้า อนาคตมาถึงแล้ว ถถถถถถถ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DX12 มาแล้ว ใครอยากเล่นเกม DX12 ไม่ต้องรอชาติหน้า กดเบาๆเลยจ้า อนาคตมาถึงแล้ว ถถถถถถถ

DX12 มาแล้ว ใครอยากเล่นเกม DX12 ไม่ต้องรอชาติหน้า กดเบาๆเลยจ้า อนาคตมาถึงแล้ว ถถถถถถถ

เกมแรก DX12 Ashes of the Singularity

สเปค

กดเบาๆ http://www.ashesofthesingularity.com/store
    Last edited by THEFOOL; 24 Oct 2015, 03:24:10.

Originally posted by THEFOOL View Post

เปิดใช้ UEFI /GPT ในไบออสบอร์ด ถ้าสเปคเครื่อง+การ์ดจอรับ ครับ

rufus
    ผมใช้ตัวนี้ไว้ setup ลงวินโดว์

Originally posted by THEFOOL View Post

จากเว็บ microsoft Windows10_InsiderPreview_x64_EN-US_10565
    http://iso.esd.microsoft.com/W10IP/B...N-US_10565.iso
    เตรียม os สำหรับไว้เล่นเกม DX12

Comment

Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
      [ATTACH=CONFIG]3427242[/ATTACH]

dx12 ใครอยากลอง จัดเลย ใน สโตร์ วินโดว์ 10
      อีกเกม DX12 จัดเลย อนาคตมาถึงแล้ว ^^

Comment

นอนยังว่า มีเกมที่เล่น DX12 ได้จริง

เดี่ยวคงได้เวลาลง os Window10 แล้วสินะ

เฮ้ย เกมมี ฟรีซิง ของค่ายแดง ด้วย

เท่าที่ดูผลทดสอบจากบอร์ดต่างประเทศ เรื่อง bus ram กับเกม DX12 เกมนี้ สรุปได้ว่า ยิ่ง bus ram สูง ยิ่งได้ fps เฟรม สูงตามบัสแรมไปด้วย
        ไว้เด่วเอารูปมาลงให้ดู ลืมเซฟ ไว้ไปหาใหม่ก่อน หุๆ

.

เกมแนว กลยุทธ์, RTS สร้างฐาน ขุดแร่ ปั้มยูนิตไปถล่มกัน
        ใครสนใจก็ลองกันดูครับ

กดใน steam เบาๆ http://store.steampowered.com/app/228880/
        Last edited by THEFOOL; 24 Oct 2015, 05:06:29.

Comment

กดแล้วครับ กำลังโหลด

Comment

Ashes_DX11.exe

Comment

Comment

ค่าผ่านทางไปอนาคต 719 บาท

เอิ่ม !!?? ผมขออยู่กับปัจจุบันก่อนดีกว่า

Comment

Originally posted by gomdorico View Post

เอิ่ม !!?? ผมขออยู่กับปัจจุบันก่อนดีกว่า
                  จะบอกว่า ปัจจุบัน DX11 เล่นฟรี ? งั้นก็ต้องรอเกมฟรี ออนไลน์ Dx12 ละครับ ^^

เอิ่ม ไปเยอะละ ค่าเกม DX11

Comment

จะบอกว่า ปัจจุบัน DX11 เล่นฟรี ? งั้นก็ต้องรอเกมฟรี ออนไลน์ Dx12 ละครับ ^^

เอิ่ม ไปเยอะละ ค่าเกม DX11
                    เห็นเกมนี้เพราะท่าน THEFOOL เลยไม่งั้นไม่รู้ว่าเกมไรนะ

การ์ด R9 ผมเคลมอยู่อะครับ ใครช่วยเทสมาบอกกันหน่อยนะ

ค่าอนาคตนี่มันต้องค่า การ์ด , windows10

ค่าเกมนี่บางเกมมันยัง dx9 อยู่เลย ไม่กลายเป็นซื้ออดีตอะดิคับ
                    Last edited by aon500; 24 Oct 2015, 21:06:21.

Comment

ตรรกะป่วย เล่นเกมส์เถื่อนหลอครับ

Comment

ผมบอกตอนไหน ครับว่าเถื่อน อย่าคิดว่า ถ้าผมเล่นเถื่อน ผมจะหน้าด้านถึงขนาด มาพิมพ์ที่นี่สิครับ ผมคงเงียบๆ ไม่พิมพ์อะไรดีกว่า จิตสำนึกผมมากพอครับ

เพียงแค่จะบอกว่า รอก่อน การเงิน ตอนนี้ไม่พร้อม เสียเงินไปกับเกม DX11 เยอะไป แถม DX12 มาตอนงบหมดอีก steam wallet เหลือ 100 กว่าบาท

หรือจะให้ไปวัดดวงกับการเปิดกล่อง CS : GO

Comment

สนุกดี คุ้มออก เกมอยู่ช่วงพัฒนามีอะไรเพิ่มอีกเยอะ อย่า พึ่งตัดสินใจว่าไม่ดี

Comment

ว่าจะมาเสนอความเห็น ดูๆแล้ว Teen เยอะเหลือเกินเดี้ยวโดนยัดเยียดว่าเป็นติ่งเขียวอีก

Comment

Working...
                            X