สวัสดีครับ ผมสมาชิคใหม่ ไม่ทราบว่ามีใครใช้รุ่นนี้หรือใกล้เคียงบ้างมั้ยครับ ผมกำลังจะซื้อ พอดีอยากได้ข้อมูล เพราะคิดว่ามันอยู่กำ้กึ่งระหว่าง กล้องถ่ายภาพนิ่ง กับ กล้องวีดีโอ
1. ภาพนิ่งพอจะเทียบได้กับกล้อง ดิจิตัล ที่เห็นๆกันทั่วไปมั้ยครับ อย่าง lumix ไม่ก็ cyber shot ตัวนี้รู้สึกจะ 6.0 ล้าน
2. ภาพวีดีโอ เป็นอย่างไรบ้าง เห็นสเปคบอกว่าคุณภาพ เท่า ดีวีดี ส่วนระยะเวลาผมไม่ซีเรียสครับ เพราะคงถ่ายได้ตามที่เมมโมรี่เก็บได้
ขอความเห็นด้วยนะครับ ผมว่าจะไปลองที่ร้านด้วย แต่อยากฟังความคิดเห็นจากเซียนกล้องดิจิตัลห้องนี้ครับ จะชม หรือจะยำตามสะดวกครับ ผมอยากฟังหลายๆความคิดเห็น เพราะถ้าจะซื้อกล้องดิจิตัลผมซื้อไปนานแระ แต่อยากจะได้กล้องดิจดตัลที่ถ่ายวิดีโอได้ดีด้วย