Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาครับ core 2 duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาครับ core 2 duo

คือ 2 ตัวนี้มัน 2.2 GHz, 2.2 GHZ

แต่พอเชคใน system แล้วมันวิ่ง ไม่เท่ากันอะครับ
    ตัวที่1 วิ่ง 2.0 GHz คงที่
    ตัวที่2 วิ่ง 1.6-2.0 GHz

ไม่เข้าใจอะครับ พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ
    เครื่องเพิ่งซื้อ ได้ 2 เดือนครับ

Acer aspire 4930G

รอข้างล่าง

Comment

ข้างล่างก็งง..

Comment

ลองปิด C1E ในไบออสดูครับ

Comment

แล้วทำไมมันต้องวิ่งเท่ากันด้วยอ่ะครับ.....

Comment

ดูใน system ที่คุณว่านี่ คลิกขวา mycom เปล่าครับ ผมงงว่า Core 2 Duo มันมี ตัวที่ 1 ตัวที่ 2 แยกความเร็วกันด้วยหรอครับ ไม่ใช่มันใช้ความเร็วร่วมกันหรอ หรือผมเข้าใจไรผิด

แต่ผมว่า ฟังก์ชั่น C1E ไม่ต้องปิดดีกว่า สำหรับโน๊ตบุ๊ก ผมว่ามันช่วยยืดอายุให้นะ เวลาเราใช้งานที่ไม่ต้องใช้กำลังของเครื่องมาก เป็นการประหยัดไฟ และ ลดความร้อนของตัว CPU ลง เพราะโน๊ตบุ๊กมีช่องระบายอากาศที่แคบ

Comment

Working...
            X