Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพแบบนี้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพแบบนี้ดีไหมครับ

สเปคเครื่องผม pentium4 3.2 socket478,mb p4p800se, ram ddr400 1gb,
    VGA GF6200 256 AGP
    คือถ้าผมจะเปลี่ยน mb เป็น 478-VSL) Intel 945LM4
    FSB800 , 2DDRII533 , Intel945P , 1xPCIex16 + 2PCI + 1IDE + 2SATA , mATX
    แล้วไปใช้การ์ดจอ PCie มันจะเวิร์คไหมครับ
    แล้วถ้างบประมาน 2,500 จะซื้อการ์ดจอตัวไหนดีครับ
    คืองบน้อยแต่อยากอัพให้มันแรงขึ้นหน่อยอ่าครับ

Spark GeForce 9400GT OC600 512MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express

2,210 บาท

Comment

ผมว่าหา AGP ใบใหม่กับเพิ่มแรมก็ดีครับ งบนี้อยู่เลย

แต่ต้องถามด้วยว่า อยากใช้ทำอะไรบ้าง และวางแผนซื้อใหม่อะไรยังไงบ้างด้วย

Comment

Originally posted by estrellas View Post
        ผมว่าหา AGP ใบใหม่กับเพิ่มแรมก็ดีครับ งบนี้อยู่เลย

แต่ต้องถามด้วยว่า อยากใช้ทำอะไรบ้าง และวางแผนซื้อใหม่อะไรยังไงบ้างด้วย
        คือผมอยากจะประกอบคอมใหม่ทั้งเครื่องนั่นแหละครับแต่ไม่มีงบทีละมากๆ
        เลยอยากใช้ CPU ตัวเดิมไปก่อน แล้เห็น MB ตัวนั้นมันเป็น socket478 ที่ใส่การ์ดจอ Pciได้
        เลยอยากรู้ว่ามันจะเวิร์คไหมครับ

Comment

ถ้าจะเอายาวๆ ผมว่า เปลี่ยนซีพียูเลยดีกว่าครับ แต่คงเกินงบหน่อย

ถ้าเอาจากสเป้คนี้ผมว่า แรม+การ์ดจอ คุ้มที่สุด
          เอา 7300GT หรือ x1650 แบบ AGP ราคาหนึ่งพันนิดหน่อย
          กับแรมอีก 1 กิ้ก ราคาแปดร้อย

เล่นเกมดีกว่าเดิมแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
            ถ้าจะเอายาวๆ ผมว่า เปลี่ยนซีพียูเลยดีกว่าครับ แต่คงเกินงบหน่อย

ถ้าเอาจากสเป้คนี้ผมว่า แรม+การ์ดจอ คุ้มที่สุด
            เอา 7300GT หรือ x1650 แบบ AGP ราคาหนึ่งพันนิดหน่อย
            กับแรมอีก 1 กิ้ก ราคาแปดร้อย

เล่นเกมดีกว่าเดิมแน่นอนครับ
            แสดงว่า บอร์ดตัวที่ผมบอกมาตอนแรกมันไม่ดีใช่ไหมครับ
            คือใจมันอยากลองเปลี่ยนไปใช้ DDR2 กับ SLOT Pci ดูบ้างอะครับอิอิ
            ไปลองเดินดูที่ตะวันนามา 7300GT ตอนนี้ราคา 1990 ครับ AGP

Comment

บอร์ดที่คุณบอกมาตอนแรกอะ ตัวนิยมเลย เปลี่ยนไปใช้ddr2ก็ไม่ได้ดูแรงขึ้นหรอกครับ cpuก็เท่าเดิม การ์ดจอก็หาซื้อแบบagpใช้ยังพอถูไถอยู่ครับ พวกx1650proแบบนี้ครับ

Comment

Originally posted by jin View Post
                บอร์ดที่คุณบอกมาตอนแรกอะ ตัวนิยมเลย เปลี่ยนไปใช้ddr2ก็ไม่ได้ดูแรงขึ้นหรอกครับ cpuก็เท่าเดิม การ์ดจอก็หาซื้อแบบagpใช้ยังพอถูไถอยู่ครับ พวกx1650proแบบนี้ครับ
                ขอบคุณมากครับ ขอรบกวนถามอีกนิดนึงนะครับ เมื่อกี้ลองไปเช็คในเวบ pantip มาเห็นของ Ati มันมี 2 รุ่นนี้อะครับที่พอสู้ไหว
                PwColor X1650 ATi Radeon X1650 , 512 M , AGP 8X, DDR2 2,730 บาท
                Sapphire HD2600XT AGP ATi Radeon HD2600XT , 256 M , AGP 8X, DDR3, TV+DVI 3,490 บาท
                2 ตัวนี้มันต่างกันมากไหมครับ เอาตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ แล้วตอนนี้ PSU ผม 400 วัต
                พอไหมครับต้องเพิ่มไหม

Comment

รอปีหน้าซื้อใหม่ไปเลยดีกว่าไหม

Comment

Working...
                  X