Announcement

Collapse
No announcement yet.

3bb Leased Line ปิงออกนอกที่ chicago [us] ปิง ok ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3bb Leased Line ปิงออกนอกที่ chicago [us] ปิง ok ไหมครับ

พอดีสนใจตัวนี้อยู่และราคาค่อนข้างแพงมาก แถวบ้าน 3bb ดีที่สุดแล้วเพราะไกล้ node รบกวนท่านที่ใช้ leased line 3bb อยู่เช็คปิงให้ผมหน่อยได้ไหมครับว่าอยู่ที่ประมาณเท่าใหร่ ตอนนี้ใช้ fiber 3bb อยู่อยากได้ leased line ซักเส้นเอาไว้เล่นเกมนอก ความสุขของชีวิต รบกวนด้วยนะครับ

เอาา leased line มาเล่นเกม เอาจริงสิครับ

1 Mbps นึงนี่หลักหมื่นเลยนะครับ 555

Comment

ตามนั้นครับ 555

Comment

เช่า 1 วงจรเลย ดีอยู่แล้วครับ ไม่ต้องแบ่งใคร ใช้คนเดียว ที่จริง FTTx มันก็ต่ำแล้วนะครับ แต่ถ้าอยากได้ leased line มาใช้ก็เอาเลยครับ ดีแน่นอน

Comment

fttx ผมใช้อยู่ปิงประมาณ 250 ครับ chicago

Comment

ใครติดรบกวนหน่อยนะครับ อยากทราบว่าปิงจะอยู่ที่ประมาณเท่าใหร่

Comment

Inet บริษัทครับ
              เช่า VPN เหอะครับ

Screenshot (105).png

Comment

ผมใช้ CAT leased line อยู่น่ะครับ

Comment

ผมว่าสอบถาม Call Center ให้เขาแนะนำดีกว่านะ บอกว่าใช้ User เดียว ต้องการออกนอกที่เสถียรๆปิงต่ำๆ ใช้แบบไหนดี มันไม่น่าต้องถึงขั้นติด leased line นะ
                  แล้วจุดประสงค์ leased line มันเพื่อใช้กับองค์กรที่มีจำนวนเครื่องมากๆๆไม่ใช่เหรอ
                  ไม่ได้แปลว่าดีที่สุดในการออกนอกซะหน่อย

ปิงเยอะหน่อย มันผ่าน Wi-Fi

Last edited by kitti3; 26 Oct 2015, 10:58:51.

Comment

Leased line มันก็วิ่งออกนอกท่อเดียวกับ FTTX หรือ ADSL

Comment

Originally posted by remove00 View Post
                      Leased line มันก็วิ่งออกนอกท่อเดียวกับ FTTX หรือ ADSL
                      แต่ของผมมันวิ่งไปท่อ Backbone เลย ไม่มาแชร์ทที่ node ครับ วิ่งไปที่ core SW แล้วออกนอกเลยน่ะ

Comment

cat เน็ทที่คุณภาพดีที่สุดในประเทศไทยอยู่แล้วครับ แต่พวกที่เน่าๆๆมีสองอย่างคือ ไม่เป็นกับซวย

Comment

เข้ามาฟังคำแนะนำด้วยครับ

Comment

ใช้เน็ทของเดิมนั่นแหละ แล้วหาโปรแกรมลดปิงเอา (เซอเวอร์ VPN) ที่ผมรู้จักก็มี WTFast กับ Battleping เดือนนึงตก 200-400 บาท แล้วแต่เจ้า

ถึงคุณเอา LL มา มันก็ลดปิงแทบไม่ได้ เพราะความเร็วมันก็เท่าเดิม (ไอ้ 10เม็ก 20เม็ก 30เม็ก ที่เข้าใจกันว่าเป็นความเร็วน่ะ จริงๆคือขนาดแบนวิทที่ผู้ให้บริการปล่อยมาให้เรา) เพราะปัญหาหลักของปิงมันไม่ได้มีแค่ขนาด แต่คือระยะทางต่างหาก

การลดปิง คือต้องหาระยะทางที่สั้นที่สุดในการติดต่อกับปลายทาง ซึ่ง VPN จะทำหน้าที่นั้นครับ
                            Last edited by animeangel; 27 Oct 2015, 11:11:10.

Comment

พอดีมีพี่ที่เค้าทำร้านเกมแล้ว cat เอามาให้ใช้ เค้าบอกเดือนละประมาณ 12000 เล่นเกมแถวๆ chicago ปิงประมาณ 80-120 เองครับมันยังไงกันแน่

Comment

Working...
                              X