overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: แหวนรองแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Default แหวนรองแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ใครพอจะรู้บ้างไหมครับ ว่าแหวนรองแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหน
    คืออยากได้แหวนรองมาใส่เมนบอร์ดเป็นพลาสติกคล้ายๆในรูปน่ะครับ
    แบบแหวนแดงๆก็มีแล้ว แต่อยากได้แบบพลาสติกครับ มันทนทานกว่ากันเยอะเลย
    ใครเคยเห็นที่ไหนมีขายบ้างครับ ขอชื่อร้านหรือที่ตั้งร้านเลยก็ดีครับ
    เพราุะถ้าบอกบ้านหม้อมี เคยเดินหาจนทั่วก็ไม่เจอ ได้ชื่อที่ตั้งร้านจะดีมากๆครับ

OverclockZone Member heroin's Avatar

น่าสนใจดีครับ เพิ่งเคยเห็น

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by heroin View Post
    น่าสนใจดีครับ เพิ่งเคยเห็น
    มีซิ้งค์ซีพียูบางรุ่นจะมีแหวนแบบนี้มาด้วยน่ะครับ ผมเลยเกิดไอเดียอยากได้มาใส่กับเมนบอร์ดบ้าง
    ในรูปนี้แหวนจะใหญ่ไปนิด แต่แหวนที่อยากได้จริงๆจะขนาดเท่าแหวนสีแดงที่รองน็อตใส่เมนบอร์ด
    ขนาดจะเท่ากันกับแหวนสีแดง แต่ต่างกันที่มันจะเป็นพลาสติกสีขาวใสขุ่นนิดๆตามรูป

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

ลองไป อมร ชั้นล่างเซียรดูครับ หรือไม่ก็บ้านหม้อเลยครับผม

OverclockZone Member moteabc's Avatar
    แยกศรีเทพา สมุทรปราการ

ไม่ลองเอาลูกยางในคีย์บอร์ดเสียๆมาดันแปลงล่ะคับ

OverclockZone Member หล่องง's Avatar

ตามร้าน อิเล็คทรอนิค คับ ลองไปหาดูนะ ถ้าเอาให้ชัวร์ก้อไป อมร โลด

Quote Originally Posted by ittiphol View Post
    ลองไป อมร ชั้นล่างเซียรดูครับ หรือไม่ก็บ้านหม้อเลยครับผม
    Quote Originally Posted by หล่องง View Post
    ตามร้าน อิเล็คทรอนิค คับ ลองไปหาดูนะ ถ้าเอาให้ชัวร์ก้อไป อมร โลด
    อมรที่ฟอร์จูนไปมาแล้วไม่มีครับ

Quote Originally Posted by moteabc View Post
    ไม่ลองเอาลูกยางในคีย์บอร์ดเสียๆมาดันแปลงล่ะคับ
    ไม่เคยดูเลยครับว่ามันเป็นตัวยังไง เดี๋ยวต้องหาลองแล้ว

OverclockZone Member ramboo's Avatar

จากที่ดู มันจะเป็น แผ่น อคิริค ใสๆ ลง ไปหาตามร้าน ศึกษาภัณฑ์ ดูสิครับ แล้ว เอามาตัดเอง จะ วงกลม สี่เหลี่ยม สามเหลี่ยม ด้ายหมด

OverclockZone Member silverkun's Avatar

G-Pro แถมมาครับ อิอิ
    ถ้าอยากได้จริงๆไปสั่งร้านอคิลิกทำครับ จำนวนไม่มากเค้าก็ตัดให้นา

แต่ดูๆแล้วผมว่าตัวแดงมันจะดูแข็งแรงกว่านะครับ ไอ้พวกนี้ไขแน่นๆแรงๆมันอาจจะแตกเอาได้ - -a

Quote Originally Posted by ramboo View Post
    จากที่ดู มันจะเป็น แผ่น อคิริค ใสๆ ลง ไปหาตามร้าน ศึกษาภัณฑ์ ดูสิครับ แล้ว เอามาตัดเอง จะ วงกลม สี่เหลี่ยม สามเหลี่ยม ด้ายหมด
    ถ้าลองเอาไปเทียบกับแหวนตัวสีแดงดีๆจะรู้ว่ามันเล็กมากครับ
    ผมก็คิดเหมือนกันว่าจะตัดเอง หาอุปกรณ์มาแล้วแต่มันเล็กมากๆครับ ทำ(ให้สวยๆ)ยาก

Quote Originally Posted by silverkun View Post
    G-Pro แถมมาครับ อิอิ
    ถ้าอยากได้จริงๆไปสั่งร้านอคิลิกทำครับ จำนวนไม่มากเค้าก็ตัดให้นา

แต่ดูๆแล้วผมว่าตัวแดงมันจะดูแข็งแรงกว่านะครับ ไอ้พวกนี้ไขแน่นๆแรงๆมันอาจจะแตกเอาได้ - -a
    ซิ้งค์เ่ก่าๆที่ผมเคยใช้ก็แถมมาครับ หนาดีออก ผมว่าน่าจะทนทานกว่าตัวแดงนะครับ ของเดิมนั่นหนาเหนียวด้วย

OverclockZone Member socool2550's Avatar
    อ.หัวหิน,จ.ประจวบคีรีขันธ์

มัน ใหญ่ ไปเปล่า ครับ

ของ ใช้ ของที่มัน แถม มากลับ เคส เป็น ยาง มั้ง

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

บ้านหม้อมีเพียบเลย ....
    มันขายเป็นแพงยังกะแอนตาซิน

Quote Originally Posted by socool2550 View Post
    มัน ใหญ่ ไปเปล่า ครับ

ของ ใช้ ของที่มัน แถม มากลับ เคส เป็น ยาง มั้ง
    ในรูปใหญ่ครับ แต่ตัวที่มีมากับซิ้งค์บางรุ่นจะเล็กเท่าแหวนแดงเลยครับ

Quote Originally Posted by dears View Post
    บ้านหม้อมีเพียบเลย ....
    มันขายเป็นแพงยังกะแอนตาซิน
    มีเยอะเลยเหรอครับ ทีแรกวันนี้ว่าจะไปอยู่แล้วเชียว แต่ดันกลัวไม่มีเลยไม่ได้ไป
    เมนบอร์ดก็ประกอบเสร็จแล้วล่ะ

OverclockZone Member fist007's Avatar

นัฐพงษ์เซียร์รังสิต

OverclockZone Member YuE's Avatar

ดูแล้วมันคล้ายๆแผ่นไมก้านะครับ

Bookmarks

Bookmarks