Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อการ์ดจอช่วยแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อการ์ดจอช่วยแนะนำทีคับ

คือมีเงินปะมาน 5500บาท คิดว่าอยากจะได้ 9800gt จะดีมั้ยคับ
    ถ้าเอาจะซื้อของยี่ห้ออะไรดี คือผมความรู้เรื่อยงคอมน้อย อยากให้ช่วยแนะนำทีคับ
    อีกอย่าง 9800gt กับ 8800gt อันใหนแรงกว่ากันหรอคับ

ผมก็ไม่รู้เรื่อง การ์ดจอเท่าไหร่ ต้องรอท่านต่อไป แต่ถ้าเรื่องการ์ด AGP นี่พอจะรู้เรื่องหน่อย อิอิ

ช่วย ดัน ครับ

Comment

Originally posted by zenith999 View Post
      คือมีเงินปะมาน 5500บาท คิดว่าอยากจะได้ 9800gt จะดีมั้ยคับ
      ถ้าเอาจะซื้อของยี่ห้ออะไรดี คือผมความรู้เรื่อยงคอมน้อย อยากให้ช่วยแนะนำทีคับ
      อีกอย่าง 9800gt กับ 8800gt อันใหนแรงกว่ากันหรอคับ
      แรงเท่ากันครับชิพตัวเดียวกันแต่8800GTถูกกว่าคับละก้อเด็วนี้คงหาซือลำบากหนอยครับ

Comment

57xx ได้ parli(เขียนถูกป่าวหว่าตรากบอ่ะครับ) 9800gtx+ งับ ฮิๆ ผ่านมาแว้บบอก

Comment

ตกลง 9800gt กับ 8800gt มันแรงเท่ากันเหรอคับ เห็น 9800gt แพงกว่านึกว่าแรงกว่า

ดันๆๆๆ

เซียนช่วยมาชี้แนะทีคับ

Comment

ดันๆ

Comment

เท่าที่ดูๆแล้ว 9800GT ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่เลยครับ ไม่คุ้มราคา เก็บงบเพิ่มข้ามไปเล่น 9800GTX+ หรือ HD4850 ไปเลยดีกว่า

Comment

ถูก ไหนๆ จะเล่นแล้ว อาจจะเสียใจได้

Comment

Originally posted by zenith999 View Post
                  ตกลง 9800gt กับ 8800gt มันแรงเท่ากันเหรอคับ เห็น 9800gt แพงกว่านึกว่าแรงกว่า

ความแรงเท่ากันครับ แต่ที่ 9800GT แพงกว่า เพราะมานเป็นกลไก ทางตลาดครับ

ถ้าคนที่ไม่รู้จริงๆก็คิดว่ามานเป็นการ์ดรุ่นใหม่ แต่ที่จริง มานแค่เปลี่ยนชื่อจาก 8800GT

เป็น 9800GT ในราคาที่แพงกว่า แต่ประสิทธิภาพเท่ากัน
                  Last edited by automatics; 26 Oct 2008, 07:41:45.

Comment

จุดประสงค์จะนำไปใช้อะไรบ้างครับ
                    เพราะว่า ATI,Nvdia แตกต่างกันนะ
                    ถ้าเล่นเกมแนะนำ 9800gt
                    ถ้ากราฟิด+เกม+ภาพสวย เล่นค่ายแดงครับ
                    HIS ATI HD3850 Iceq Turbo x 512 Mb GDDR3 256 ราคา 4620

Comment

Working...
                    X