Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาบอกราคา Windows Vista ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by McCLoY View Post
    แล้ว 64bit กับ 32 bit มันดูยังไงครับว่าคอมเรา 64 หรือ 32

ผมงงตรงนี้มากเห้นมี x84 อะไรด้วย มันยังไงกันครับ

spec ผมมัน p5b deluxe
    8800 gtx
    e6700
    x-fi

แล้วจะดูยังไงครับว่าเป็น 64 bit หรือ 32 bit

กลัวสั่งมาผิดซวยเลย ขนาดทุกวันผมลง win xp pro ยังไม่รุเลยว่ามัน 64 หรือ 32 bit
    ถ้า E6700ล่ะก็ 64บิตครับ (จริงๆดูที่กล่องCPUมันก็มีบอกนิ....ใช่ป่าวหว่าไม่เคยใช้Intel)

ถ้าดูในCPU-Zแล้วมันมีต่อจากพวก SSE1, SSE2, SSE3 เป็น x86-64 ก็แสดงว่ารองรับ64บิตครับ

ว่าแต่ ใครใช้Vistaแล้ว แล้วใช้จอยสติ๊กของ XboX360(หรือ Logitech ChillStream) ช่วยบอกด้วยนะครับ ว่าไอปุ่มตรงกลางที่มันมีไฟ4ดวงรอบๆอ่ะ มันเอาไว้ทำอะไรได้ ผมล่ะฉงนจริงๆ มันบอกว่าFunctionable เฉพาะกะ Windows Vista

ปุ่มเนี้ย บนจอย XBOX360

กะปุ่มนี้ ของ Logitech Chill Stream

ถ้ามันจะช่วยให้เล่นเกมดีขึ้น หรือมีFunctionเพิ่มยังไง ช่วยบอกด้วยนะครับ จะได้เปลี่ยนไปใช้Vistaมั่ง

Comment

แล้ว E6600 หล่ะครับ มันกี่ bit

แล้วมันดูกันที่ cpu อย่างเดียวหรอครับ ไอคำว่า 32 bit หรือ 64 bit เนี่ย

แต่ถ้าเราเป้น 64 bit ก็สามารถใช้ window 32 bit ได้ด้วยใช่ไหมครับ

Comment

Spec คุณ McCLoy Support 64 bit แน่นอนครับ แต่มันหา Software + Driver ยากมากๆเลยนะ 64 bit เนี่ย ประสบการณ์จาก XP 64 bit น่ะครับ

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
          Spec คุณ McCLoy Support 64 bit แน่นอนครับ แต่มันหา Software + Driver ยากมากๆเลยนะ 64 bit เนี่ย ประสบการณ์จาก XP 64 bit น่ะครับ
          แล้วมันใช้แบบ 32bit ได้ไหมครับ คือพอดีมี e6600 เหลือยู่ 1ตัว จะได้ถอดเปลี่ยน

แล้ว e6600 มัน 32 bit รึป่าวครับ เพราะตอนนี้มใช้ xp อยู่ี ยังไม่รุเลยว่า 64 รึป่าว คิดว่าจะเป็น 32 นะ เพราะซื้อมานานแล้วอ่ะ แผ่นก๊อปด้วย

เห็นในเว็บี่ windowsmarketplace มันมี version upgrade $270 กว่าๆ กับ version complete ตั้ง $300-400 กว่าๆ มันต่างกันยังไงเนี่ย

ยังไงบอกผมทีคร้าบ แล้วที่พี่ pegazus สั่งไป มันเป็น packing upgrade หรือ complete packing เอ่ย ผมมงงไปหมดแล้วสับวนอ่ะ

เว็บที่พี่ให้ผมจะสั่งยังไงเอ่ยหาไม่เจอ แงๆ
          Last edited by McCLoY; 31 Jan 2007, 22:24:38.

Comment

1.เรื่อง 32 bit หรือ 64 bit มันเป็นเรื่องของจำนวนชุดคำสั่งที่ใช้ในการประมวลผลครับ Hardware ปัจจุบัน รองรับได้ทั้ง 32 และ 64 bit ตระกูล Core 2 รองรับเหมือนกันทุกตัวครับ สรุปใช้ได้ทั้ง 64 และ 32 bit ครับ อย่างของผมจะลงไว้คนละพาร์ทิชั่น จะใช้ตัวไหนขึ้นอยู่กับ Application
            2. XP เป็น 32 bit ครับ 64 bit จะใช้ชื่อ XP 64 Pro
            3.ที่ผมซื้อเป็นชุดเต็มครับ
            4.เข้าไปจดเบอร์โทร ในหัวข้อ "เกี่ยวกับเรา" แล้วพรุ่งนี้โทรไปสั่งเอาครับ เขาบริการส่งฟรีทั่วประเทศ แต่ร้านอื่นในพันทิพย์ พรุ่งนี้คงมีขายเต็มแล้วมังครับ

Comment

งั้นก็แสดงว่า ultimetae ในพันทิพจะมีขายแล้วใช่ไหมครับ เพราะว่า ผมจะไปซื้อวันอาทิตย์นี้แล้ว ขอบคุณมากครับ จะได้ไม่ไปให้เสียเที่ยว

คือวันนี้ผมไปถามที่ it city ที่เอะมอล งามวงวาน เค้าก็บอกว่าจะโทรเช็คให้แล้วเค้าก็มาบอกกับผมว่า ultimate ยังไม่มีการนำเข้ามาขาย ผมเลย งง เลย

Comment

Ultimate ต้อง By Order ครับ เขาไม่ทำตลาดในไทย ลองหาสั่งดูตามร้านใหญ่ๆ เอาครับ รอ 2 weeks

Comment

อืม ดีครับมีราคามาให้ตัดสินใจก่อน ขอบคุณครับเดี๋ยวขอไปคิดก่อนว่าจะเอาดีมั้ย

Comment

ตัวนี้มัน activate ได้กี่ครั้งอ่ะ

Comment

เสาร์-อาทิตย์ นี้มีงานเปิดตัว Vista ของMicrosoft ที่พันทิพย์ ลองแวะมาดูครับว่ามีตัวใหนจำหน่ายบ้าง ดูแล้วงานนี้ถือว่าไม่ธรรมดา^^"

Comment

ง่าครับ ถึงใครบอกถูกยางไง ผมก็มะมีตังซื้ออยุ่ดีอ่า คงต้องรอของพันทิพย์ละครับ ยังเรียน ม.4เองครับ T T หาเงินเองไมได้

Comment

มีคนไปเจอ window vista ultimate มาที่ IT city ไม่รุสาขาไหน ราคา 19900 บาทแหน่ะ โคตรแพงเลย

Comment

โอ้วววว ได้ไปลองของจริงมาแล้วครับ มันคล้ายๆกับเป็นตัวมาให้ร้านโชว์ก่อนอ่ะครับ สวยสุดๆ แว้วว๊าบเงาวับจับตา...ไม่แพ้Macเลย เผลอๆสวยกว่าด้วย กล้าบอกเพราะลองมาหมดแล้ว อิๆ
                            ลองใช้สักพักรู้สึกว่าทำไมมันลื่นจัง.. กดไปดูSpec
                            Core2Duo E6600
                            VGA GeForce 7600GS
                            Ram 2Gb
                            ......

มาดูข้อที่ผมไม่ชอบบ้าง เท่าที่ลองก็มีอยู่ข้อเดียวล่ะ คือSidebar มันรกตาไงไม่รู้ ยิ่งบนจออะตราส่วนปกติอ่ะครับ พอเปิดพวกหน้าต่างExplorerออกมาแล้ว มันไปติดกะSideBar ทำให้หน้าจอมันโดนเบียดบังไปหน่อยนึง (ไม่รู้ปิดได้ป่าว) แต่ถ้าบนหน้าจอWide Screenล่ะก็OKครับ

Comment

อืมคือคงเกิดการเข้าใจผิดเกิดขึ้นนะครับ

ไอ้ราคาที่บอกว่า 8,700 และ 8,900 นั่นเป็นราคาที่ถูกต้องนะครับมาเป็นกล่องแบบRetailแน่ๆ

แต่เป็นเวอร์ชั่นอัพเกรดนะครับ(UPGRADE) คือพูดง่ายๆต้องมีแผ่นแท้พวก XP , MCE , 2000 (อันนี้ไม่แน่ใจว่าอันไหนใช้ได้บ้าง) ใช้ในขั้นตอน install เท่านั้นนะครับ

ส่วนตัวเต็มนั้นราคาอยู่ที่ 379-400$ คับ (13,644-14,364 บาท)

OEM คือลงได้ครั้งเดียวเพราะว่ามันจะจำHardware IDของmainboard สามารถอัพเกรดอุปกรณ์อื่นๆได้ยกเว้นmainboard

Retail คือจะอัพเกรดอะไรก็ได้

แต่ทั้ง2แบบลงได้เครื่องเดียวนะครับ

Comment

ลองเอาไปดูครับ
                                http://www.amazon.com/o/ASIN/B000HCT...444243-3677756

http://www.amazon.com/o/ASIN/B000HCT...444243-3677756

Comment

Working...
                                X