Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ไฟเลี้ยง CPU E7200 เท่าไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ไฟเลี้ยง CPU E7200 เท่าไรดีครับ

ตอนนี้ผม oc E7200 + ep31-ds3l ลากบัส 316*9.5 ไฟใน CPU-Z 1.26 V อุณหภูมิปกติอยู่ที่ 47-53 อยากทราบว่า ร้อนไปไหมคับ แล้วไฟควรใช้เท่าไรดีจึงจะเสถียรอ่ะ

ไปถาม ittiphol ครับ คนนี้เค้าเก่ง

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ไปถาม ittiphol ครับ คนนี้เค้าเก่ง
      อิอิ แล้ว ท่าน ittiphol มีไหนอ่ะมาช่วยตอบให้กระผมที หรือใครก็ได้ครับ ตอนนี้อยาก oc แล้วอ่ะครับ

Comment

E7200 วีคไหนครับ

Comment

....

Comment

บอร์ดเดียวกันเลยผมลาก 8.5*400 ทดแรม1:1 ไฟเลี้ยงcpu ในcpu-z 1.294

อุณหภูมิidleก็ 32/full 50 sink เดิมๆครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...=312460&page=2

Comment

Originally posted by mewonline View Post
                E7200 วีคไหนครับ
                ดูตรงไหนครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  ต้องไปขอฝากตัวเป็นศิษย์ซะแล้ว

Comment

อ่อ ของผมวีค FPO/Batch # : 3825A312 อ่ะท่าน

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                        ไปด้วย ๆ

Comment

Originally posted by bestty View Post
                          ตอนนี้ผม oc E7200 + ep31-ds3l ลากบัส 316*9.5 ไฟใน CPU-Z 1.26 V อุณหภูมิปกติอยู่ที่ 47-53 อยากทราบว่า ร้อนไปไหมคับ แล้วไฟควรใช้เท่าไรดีจึงจะเสถียรอ่ะ
                          ผมไม่ได้เก่ง อะไรเลยครับ เอาที่เคยผ่านๆมาครับ

ถ้าไปที่ 333 ไฟเพิ่มแค่ 0.50 ครับ ต่ำกว่านี้ไม่ติด

ถ้า 333x9 ก็จะ 3.0 พอดี
                          ถ้า 333x9.5 ก็จะ 3.04

อันนี้ผมพูดถึงวีคทั่วไปนะครับ

Comment

ของผมก็บอร์ดเดียวกัน 358*9.5 ไฟ 1.23 (ใน CPU-z) แรม 1:1
                            Attached Files
                            Last edited by CK; 26 Oct 2008, 16:04:02.

Comment

ซัก 1.5-1.6 V. กำลังดี
                              ไฟแรม 2.3-2.4 V.
                              ทดบัสแรมลง 1:1
                              เพิ่มไฟ FSB กับ NB และ PCI E นิด
                              บัส 450 น่าจะได้ นะ ถ้าไม่แต๊บซะก่อน หิหิหิ
                              ปล. ข้อความด้านบน เป็นการบ่นลอยๆ อย่าไปเชื่อมาก เดี้ยงมาผมไม่เกี่ยวด้วยนะ หุหุหุ

Comment

Working...
                              X