Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ไฟเลี้ยง CPU E7200 เท่าไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by TWK. View Post
    ซัก 1.5-1.6 V. กำลังดี
    ไฟแรม 2.3-2.4 V.
    ทดบัสแรมลง 1:1
    เพิ่มไฟ FSB กับ NB และ PCI E นิด
    บัส 450 น่าจะได้ นะ ถ้าไม่แต๊บซะก่อน หิหิหิ
    ปล. ข้อความด้านบน เป็นการบ่นลอยๆ อย่าไปเชื่อมาก เดี้ยงมาผมไม่เกี่ยวด้วยนะ หุหุหุ
    หมายถึงผมเปล่าท่าน 555+

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
      ผมไม่ได้เก่ง อะไรเลยครับ เอาที่เคยผ่านๆมาครับ

ถ้าไปที่ 333 ไฟเพิ่มแค่ 0.50 ครับ ต่ำกว่านี้ไม่ติด

ถ้า 333x9 ก็จะ 3.0 พอดี
      ถ้า 333x9.5 ก็จะ 3.04

อันนี้ผมพูดถึงวีคทั่วไปนะครับ
      เพิ่มไฟจาก 1.26 ไปอีก 0.5 จะได้ 1.76 CPU พังพอดีครับอัดโหดขนาดนั้นแล้วมันก็ไม่เย็นด้วยนะ
      333x9=2997
      333x9.5=3163.5

Comment

พี ๆ ดูให้หน่อยครับ เครื่องร้อนไปรึปาว (วันนี้อากาศเย็นหน่อย)
        * ใช้งานตลอด 24 ชม.

เดิมๆ เลย oc ไม่เป็น
        ไฟ CPU 1.2 V
        ไฟ RAM 1.85 V (+0.05)
        นอกนั้น Auto หมด
        400 x 8.5 ( RAM bus 800 )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          พี ๆ ดูให้หน่อยครับ เครื่องร้อนไปรึปาว (วันนี้อากาศเย็นหน่อย)
          * ใช้งานตลอด 24 ชม.

เดิมๆ เลย oc ไม่เป็น
          ไฟ CPU 1.2 V
          ไฟ RAM 1.85 V (+0.05)
          นอกนั้น Auto หมด
          400 x 8.5 ( RAM bus 800 )

ทำเป็นเนียน

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            ทำเป็นเนียน

Comment

ลอง oc ตามที่พีๆ แนะนำที่กระทู้ปักหมุดแล้วครับ ^^
              เพิ่มไฟทีละหน่อยๆ แล้ว รู้สึกเมนบอร์ดจะ oc ไม่ได้เยอะเลย สงสัยเมนบอร์ดจะรุ่นเก่าไป
              แล้วจะทำยังไงให้ได้เยอะกว่านี้ครับ พีๆ แนะนำที -..-

Comment

55555+ เนียนๆๆๆๆๆๆ อิอิ

Comment

ลอง oc ตามที่พีๆ แนะนำที่กระทู้ปักหมุดแล้วครับ ^^
                  เพิ่มไฟทีละหน่อยๆ แล้ว รู้สึกเมนบอร์ดจะ oc ไม่ได้เยอะเลย สงสัยเมนบอร์ดจะรุ่นเก่าไป
                  แล้วจะทำยังไงให้ได้เยอะกว่านี้ครับ พีๆ แนะนำที -..-

แอ๊บสุดๆ

Comment

ของผมก็ลากเท่ากันเลย แต่ไฟผม 1.2250 ครับ Full 42 เองครับ ซิ้งไม่เดิม

Originally posted by cookieboy View Post
                    บอร์ดเดียวกันเลยผมลาก 8.5*400 ทดแรม1:1 ไฟเลี้ยงcpu ในcpu-z 1.294

อุณหภูมิidleก็ 32/full 50 sink เดิมๆครับ

Comment

Working...
                    X