overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ช่วยแนะนำบอร์ดที่มีคุณภาพ ราคาใกล้เคียงกับ M2N-E

OverclockZone Member

Default ช่วยแนะนำบอร์ดที่มีคุณภาพ ราคาใกล้เคียงกับ M2N-E

ช่วยแนะนำบอร์ดที่มีคุณภาพ ราคาใกล้เคียงกับ M2N-E ผมอยู่เชียงใหม่ครับเดินหาจนทั่วหาไม่ได้เลยแต่ละร้านก็บอกว่าของหมด เลิกผลิตไปแล้วมีแต่ รุ่น M2N-E SLI ผมลองซื้อมาใช้ดูแล้วไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไร พอจะแนะนำบอร์ดยี่ห้ออื่นๆให้หน่อยนะครับ ผมมีงบไม่เกิน 4000 งบน้อยอ่าครับ ไม่อยากได้ VGA ออนบอร์ดอ่าครับ เมื่อก่อนเคยใช้แล้วไม่ค่อยดีเลยมี อคติ นิดหน่อย ขอบคุณครับ

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

M2N-E SLI มันเอา NF4 มาใช้กับ AM2 น่ะครับ มันเลยไม่ค่อย work เท่าไหร่ ส่วนตัวเลือกอื่นในราคาใกล้เคียงกับ M2N-E แล้วประสิทธิภาพดีเหมือน M2N-E นี่ผมนึกไม่ออกเลยแฮะ ราคาใกล้กันแต่ function ไม่เท่า ส่วนถ้าจะเอา function เท่าๆกันก็ราคาแพงกว่าพอสมควรเลยทีเดียว

เท่าที่พอจะแนะนำได้ตอนนี้คือต้องเล่น M2N-SLI Deluxe ครับ ราคาน่าจะประมาณ 5 พันกลางๆ เป็นตัวที่ใช้ NF570SLI,function ครบ,OC ดี,แล้วก็ราคาถูกกว่าตัวอื่นที่สุดแล้วละครับ

เอ้อ... เพิ่งเห็นใน unlimitpc มาครับ Abit NF-M2 ก็ OC แรงดีเลยทีเดียว เสียแต่เป็น mATX แค่นั้นเอง แต่ว่าไม่รู้ราคาแฮะว่าเปิดมาเท่าไหร่ คงต้องไปถามเฮียเล็ก saveway ดูละครับ

ปล. M/B AM2 นี่ตัวเลือกน้อยจังเลยเนอะ เพิ่งสังเกตนะเนี่ย

Abit เชียงใหม่ไม่มีร้านไหนเอามาขายเลยแหะ AM2 ยิ่งมีตัวเลือกน้อยๆอยู่ พอมาถึงเชียงใหม่ตัวเลือกยิ่งน้อยลงไปอีก เศร้าใจจังแหะ ขอบคุณครับที่ช่วยมาแนะนำให้

Quote Originally Posted by kapikung View Post
    Abit เชียงใหม่ไม่มีร้านไหนเอามาขายเลยแหะ AM2 ยิ่งมีตัวเลือกน้อยๆอยู่ พอมาถึงเชียงใหม่ตัวเลือกยิ่งน้อยลงไปอีก เศร้าใจจังแหะ ขอบคุณครับที่ช่วยมาแนะนำให้
    จริงๆโทรสั่งเอาแล้วให้ส่งของมาก็ได้ครับ ผมก็ใช้วิธีนี้ประจำ สั่งจากพันทิพ กทม. แล้วโอนตังค์ไปก่อน
    อีกวันของก็มาถึงเลยครับ รวดเร็วไหมละ ได้ของที่ราคาถูกกว่าเชียงใหม่หลายร้อย บางตัวเป็นพันก็มี คิดค่าโทรศัพท์+ค่าโอนเงิน+ค่าขนส่ง แล้วคุ้มกว่าซื้อที่เชียงใหม่ตั้งเยอะครับ เพียงแต่เราไม่เห็นของก่อนแค่นั้นเองครับ ร้านที่แนะนำก็จะมี Busitek,Com & More,Elite,IT Spirit,TKcom ครับ อ้อ... มีอีกร้านคือ Jedi ครับ อันนี้ที่เชียงใหม่มี dealer อยู่ครับ ลองไปที่ computer city ดูครับ ชื่อร้าน pc-cm ครับ ลองไปคุยกับน้องดิวเจ้าของร้านได้ครับ กันเอง อัธยาศัยดี สามารถให้ jedi ที่ กทม.หาของให้ได้ครับผม เราไม่ต้องไปเดินเอง ราคาอาจะต้องบวกกำไรให้ร้านนิดหน่อยแต่ก็สบายใจกว่าครับ รับรองว่าไม่มีเบี้ยวแน่นอนครับ

ปล. ผมคนเหนือเหมือนกันเน้อ คนลำปางหนา...

ขอบคุณครับที่แนะนำเด๋วจะลองไปติดต่อดูครับ

ผ่านมาครับ
    Guest

Default ช่วยแนะนำบอร์ดที่มีคุณภาพ ราคาใกล้เคียงกับ M2N-E

ชั้น3 พันธ์ทิพย์ เชียงใหม่เหลือ Abit Kn9 SLi 1ตัว Chipset NForce570 (ผมเพิ่งเพิ่งถอยออกมา1ตัว) แต่บอร์ดนี้เลือกram พอควรครับ

Quote Originally Posted by ผ่านมาครับ View Post
    ชั้น3 พันธ์ทิพย์ เชียงใหม่เหลือ Abit Kn9 SLi 1ตัว Chipset NForce570 (ผมเพิ่งเพิ่งถอยออกมา1ตัว) แต่บอร์ดนี้เลือกram พอควรครับ
    ตัวนี้ก็ OC ได้ดีครับ ข้อเสียก็อย่างที่ว่าละครับ ค่อนข้างมีปัญหากับแรมครับ ถ้ากลัวมีปัญหาก็เอาแรมที่จะใช้ไปลองเทสด้วยเลยครับ ถ้าใช้ได้ค่อยซื้อมาครับผม

ชื่อร้านไรเหรอครับ ที่พันทิพเชียงใหม่ ผมไปเดินดูที่นั่นเห็นร้านปิดกันไปเยอะ นับร้านขายคอมได้คิดว่าไม่น่าเกิน15 ร้าน อีกหน่อยคงจะลดลงไปมากกว่านี้

M2N-SLI Deluxe ราคา 5790

ไปเดินที่พันทิพเชียงใหม่มาแล้วครับ Abit เค้ากำลังประกอบเครื่องให้ลูกค้าอยู่พอดี ไปไม่ทัน เศร้าคงต้องรอ Deluxe ครับเก็บเงินรอไปก่อน แล้วจะมีบอร์ดสำหรับ AM2 ออกมาอีกมั้ยครับ รึว่าจะจบชีวิตลงละ เห็นมีข่าวว่า AMD จะออกCPU ตัวใหม่ที่รวมกับ ATI

Bookmarks

Bookmarks