overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 58

Thread: ยังไว้ใจ Nod32 ได้อยู่ใหมครับ

OverclockZone Member นานาจิตตัง's Avatar

Default ยังไว้ใจ Nod32 ได้อยู่ใหมครับ

ผมใช้ Nod32 มาก็นานเพราะไม่ใช้ทรัพยากรเยอะ ไม่ได้เข้าเวปเสี่ยงๆ แต่หหลังๆไวรัสมันเกิดมากขึ้นเรื่อยๆและแพร่กระจายได้รวดเร็วมากๆ มีอยู่ 2-3 ครั้งที่ nod จับไวรัสตัวใหม่ไม่ได้ เห็นบอกว่าวัน Update ทุกวันก็จริง แต่ บางคนว่า Update ล่าสุดก็ยังจับตัวใหม่ๆไม่ได้

ผมเจอกับตัวที่ติดไวรัสจาก Msn คือวันนี้ติด Scan ไม่เจอ พอวันต่อมา Update ใหม่ จึง Scan เจอ

บางคนแนะนำให้ใช้ Antivir เพราะมันจับไวรัสได้เยอะกว่า และ Update ได้ไวกว่าจริงไหมครับ

ตอนนี้ผมลองเอา Antivir มาใช้ซัก 2 เดือนแล้วครับ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่แต่ก็จับไวรัสได้ดี ผมอยากกลับมาใช้ Nod อีกครั้งจะดีใหมครับ เห็นผลการทดสอบ Antivius แล้วรู้สึกว่า Nod สู้ antivir ไม่ได้เลยครับ

ผลการทดสอบตรงนี้ครับ
    http://www.av-comparatives.org/seite...se_2008_08.php

OverclockZone Member

ใครใช้อะไรไม่รู้นะครับ แต่ผมเคยใช้ครับ Nod32 เวอชั่นใหม่ล่าสุดอัพเดททุกวัน ยังตรวจไม่เจอไวรัส แต่ผมลองเอาออกแล้วลง Kaspersky ผลที่ได้ไม่อยากกลับไปใช้เลยครับ Nod32 Kaspersky เวอชั่น 6 ถือว่าเก่านะเพราะตอนนี้ 8 แล้วยังเจอเลยครับโดนไป 300 กว่าตัว -*- แต่ผมไม่รู้นะครับว่า Nod32 มันต้องลงตัวเสริมอะไรอีกอะ ตอนนี้ผมก็ยังใช้ Kaspersky อยู่ครับไว้ใจได้ 100%

ปล.ไม่ได้ว่าของแบลนไหนดีไม่ดีนะครับ แต่แค่เล่าประสบการณืที่ได้เจอมาครับ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

Quote Originally Posted by นานาจิตตัง View Post
    ผมใช้ Nod32 มาก็นานเพราะไม่ใช้ทรัพยากรเยอะ ไม่ได้เข้าเวปเสี่ยงๆ แต่หหลังๆไวรัสมันเกิดมากขึ้นเรื่อยๆและแพร่กระจายได้รวดเร็วมากๆ มีอยู่ 2-3 ครั้งที่ nod จับไวรัสตัวใหม่ไม่ได้ เห็นบอกว่าวัน Update ทุกวันก็จริง แต่ บางคนว่า Update ล่าสุดก็ยังจับตัวใหม่ๆไม่ได้
    - มันมีข้อดี ข้อเสียครับ แต่ก่อนผมก็ใช้ NOD32 ปรับแต่ง op ตามเว็บทีี่เขาแนะนำ อัพเดตทุกวัน ก็พลาดหลายทีเหมือนกัน จนต้องลง AntiVir PE[ฟรี] เสริม
    ผมเจอกับตัวที่ติดไวรัสจาก Msn คือวันนี้ติด Scan ไม่เจอ พอวันต่อมา Update ใหม่ จึง Scan เจอ
    บางคนแนะนำให้ใช้ Antivir เพราะมันจับไวรัสได้เยอะกว่า และ Update ได้ไวกว่าจริงไหมครับ
    - ถ้าสำหรับผมตัว AntiVir PE ตัวฟรี ผมว่ามันป้องกันได้ระดับที่ผมไม่พอใจเลย...
    ตอนนี้ผมลองเอา Antivir มาใช้ซัก 2 เดือนแล้วครับ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่แต่ก็จับไวรัสได้ดี ผมอยากกลับมาใช้ Nod อีกครั้งจะดีใหมครับ เห็นผลการทดสอบ Antivius แล้วรู้สึกว่า Nod สู้ antivir ไม่ได้เลยครับ
    ผลการทดสอบตรงนี้ครับ
    http://www.av-comparatives.org/seite...se_2008_08.php
    แต่ก่อนก็ลองโปรแกรมมาหลายตัว เพราะคอมที่บ้านต้องเสียบ Flash Drive เอาข้อมูลมหาลัย-ที่ทำงาน มาลงประจำ ก็ที่รู้ๆกันว่าไวรัส มหาลัย หรือ ที่ทำงาน อัพเดตตัวใหม่ๆแทบทุกเดือน...มาจากหลายๆแหล่ง
    ตอนนี้ใช้โปรแกรม Kaspersky ตอนแรกได้ลอง KAV6 ตอนที่โดนไวรัสเกาะ .exe ก็ได้ตัวนี้ช่้วยไว้
    จนถึงปัจจุบันก็ใช้ Kaspersky Internet Security 7.0 พอใจกับระดับป้องกันมาก ชอบรูปแบบ[เฉพาะv7]
    ถามว่้ามีหลุดไหม มีครับ แต่ตัวไม่แรง เช่นพวกไวรัส msn [น้องมันไปกดรับไฟล์ใน msn...]

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

ชอบของเบาแต่ตรวจจับได้เยอะลองนี่สิครับ

Norton 2009 เบาหวิวๆ (ลืม Norton เก่าๆหนืดๆไปซะนี่ของใหม่แว้ว) ไว้ว่างๆจะทำรีวิวให้

อ่านรีวิว ของ PC mag http://www.pcmag.com/article2/0,2817,2330024,00.asp ได้ Editor choice เลยนะครับ

โหลดไปทดลองฟรี 15 วันได้ที่นี่

http://www.symantec.com/norton/antivirus

OverclockZone Member นานาจิตตัง's Avatar

แล้ว antivir ล่ะครับดีป่าว
    อยากทราบว่าใครเปลี่ยนจาก NOD ไปใช้อย่างอื่นกันบ้างแล้วครับ แล้วจะไปใช้อะไรดีครับ
    แบบว่าเครื่องที่ไม่ได้ต่อ Net แล้วสามารถ Update แบบ Offline ได้น่ะครับ

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

Quote Originally Posted by นานาจิตตัง View Post
    แล้ว antivir ล่ะครับดีป่าว
    อยากทราบว่าใครเปลี่ยนจาก NOD ไปใช้อย่างอื่นกันบ้างแล้วครับ แล้วจะไปใช้อะไรดีครับ
    แบบว่าเครื่องที่ไม่ได้ต่อ Net แล้วสามารถ Update แบบ Offline ได้น่ะครับ
    ต้องการอัพเดตแบบ off line แล้วเบาที่เห็นดีๆก็มี Antivir / Norton 2009 ครับหรือจะเอาของฟรีก็ AVG 8 / Avast 4

OverclockZone Member Pikba's Avatar

ว้าว Norton เขาพัฒนาแล้ว... ตอนนี้ยังรัก KAV อยู่ครับ... แรง ดี และ กินเครื่อง ช๊อบชอบ

OverclockZone Member Yamabu's Avatar

คาสเปออยู่ตอนนี้ อุๆ พอใจอยู่

เด่วหมดอายุแล้วจะไป Norton ตามกระแส

แหะๆ เหลืออีก 150 วัน

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ตอนนี้ใช้ NOD3.0 อยู่ง่ะขี้เกียจจะเปลี่ยน

OverclockZone Member

ถ้าตอนนี้อยากเอาแข็งจริงๆ ก็ ESET Smart Security 3.0 Bussiness edition ครับ และก็ set ให้มัน strict cleaning ทุกตัวเลยนะครับ

*-* เราว่ามันไม่ดีเพราะเราไม่ได้ไป set รายละเอียดของมันนั่นแหละครับ

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

ข้างบนลองใช้ KIS ดูคับแล้วจะรู้ว่าคำว่าคนละชั้นมันเป็นยังไง

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

ไม่ได้ จบ

OverclockZone Member Lightwave's Avatar

รอ N2009 แครกได้สมบูรณ์แล้วจะไปใช้

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ใช้ESET SS3.0อ่ะครับ ถ้าถามว่าเป็นไง ยังไงผมก็ไม่เล่นเวปอันตรายอยู่แล้ว ถ้าจะเข้าอะไรที่มันน่ากลัวก็เล่นด้วยOS Xบ้าง Ubuntuบ้าง เรื่องมันก็เป็นแบบนี้หล่ะครับ

ตั้งแต่ใช้มา ผมว่าเอากันจริงๆแล้ว ร่มแดงฟรียังแข็งกว่าNODอีก

OverclockZone Member andromedras's Avatar

keyper อย่างเดียวคับ ร่มแดงมันชอบลบแครกส์ คับ โปรกแกรมเป็น ร้อยๆๆ แครกส์หายหมด ลมจะใส่ ครับ

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

kasper ครับ สั้นๆ

siamzone's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่/เชียงราย

มีใครใช้ avast 4.8 home edition มั่ง คับ
    เปงงัยบ้าง

OverclockZone Member fuan's Avatar

มีใครใช้ avast 4.8 home edition มั่ง คับ
    เปงงัยบ้าง
    ผมก็ใช้อยู่คับ น่าจะดีนะคับเพราะว่ามันสแกน MSN ด้วยอะ ลบแคร็กเป็นบ้างตัวคับ และสแกนเวปด้วย...มั่งคับ (เห็นเวลาเปิดหน้าเวปใหม่แล้วตัวที่อยู่ ทาร์บาร์มันหมุนๆ ด้วย) เสียอยู่อย่างเดียวจิงๆ คือรูปล่างหน้าต่างออกจะใช้งานยากอะ (แต่มันก็มีสกินให้เลือกด้วยคับ) ที่สำคัญฟรี

OverclockZone Member heroin's Avatar

Talking ชอบตัวนี้ อัพเดททุก 4 ชม มีเช็คเว็บอันตราย มีตรวจ firewall

ผมเลิกใช้ nod32 ไปนานเเล้ว จับได้เเต่ไม่ฆ่า
    Last edited by heroin; 3 Mar 2010 at 09:32:24.

OverclockZone Member bananaproject's Avatar
    นพบุรีศรีนครพิงค์เชียงใหม่

โปร ป้อง กัน ที่ ดี ที่ สุด คือ ที่ นิ้ว กะ ที่ ตา เรา ครับ
    อ่าน แล้ว ค่อย กด.....
    ไม่ รู้ ไม่ เข้า ใจ ก้อ อย่า กด..
    ตั้ง สติ ให้ ดี แล้ว ค่อย กด..
    ไม่ งั้น มัน ก้อ ถือ ว่า คุณ เปิด ประตู รับ มัน เข้า เครื่อง แล้ว เท่า นั้น จบ..

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks