Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการใช้อินเตอร์เน็ตไร้สายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการใช้อินเตอร์เน็ตไร้สายครับ

พอดีผมพักอยู่ที่หอครับ แล้วที่หอของผมเข้ามีอินเตอร์เน็ตไร้สายให้บริการอยู่ครับ แต่ผมไม่ทราบว่าผมจะต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพื่อจะต่อใช้สัญญาณอินเตอร์เน็ตไร้ที่หอพักครับ คอมผมเป็นคอมตํ้งโต๊ะครับ รบกวนช่วยบอกหน่อยว่าต้องใช้อุปกรณ์อะไร ตอนนี้ผมมี งบ 3000 บาท พอจะมีชื่อรุ่น หรือยี่ห้อ บ้างไหมครับที่เร็วๆอ่ะครับ.. ขอบคุณครับ

Edimax USB มีเสา 1,050 ครับ

Comment

internet ไร้สายทีว่านี้คือ wifi ลองหาใน google พิมพ์คำว่า wifi คุณจะได้ทุกอย่างที่ต้องการ + ความรู้อีก

Comment

ซื้อ wireless แบบที่เป็น USB นะครับ ดีกว่าแบบที่เป็น PCI ตรงที่ คุณ สามารถเลื่อนได้ เพราะว่าระยะต่างกันนิ้วเดียวสัญญาณอาจจะเปลี่ยน Good---> low ได้เลย

Comment

Working...
        X