overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: เล่น Farcry2 แล้วค้างตอนโหลดคับ

OverclockZone Member jibby's Avatar

Default เล่น Farcry2 แล้วค้างตอนโหลดคับ

ใครเปนแบบผมบ้างครับ อาการคือ เวลาเล่นไปถึงช่วงโหลด มันก็โหลดค้างอยู่แบบนั้นครับลองปรับ ลดGPU ดูแล้วครับก็ยังมีอาการแบบเดิมอยู่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล.กระทู้เก่าตั้งชื่อไม่ถูกต้องต้องขออภัยด้วยครับ

OverclockZone Member aey1978's Avatar
    Nathawee, Songkhla

รอท่านต่อไป เพราะเราไม่มีอาการ อย่างว่า ^^

OverclockZone Member jibby's Avatar

T-T ยังเปนอยู่เลย ขอดันนิดนึงคับ พอเล่นๆตอนที่ค้างรุ้สึกว่าภาพมันเหมือนประมวลผลไม่เสร็จอ่ะคับ ปรับGPU จาก720 มา 700 แล้วก็ มาที่680 ยังค้างอยู่เลยขึ้นอยู่กับช้าหรือเร็วเท่านั้นเอง ><

OverclockZone Member pumpper's Avatar

อัพเดทไดรเวอร์ ยังครับ / อาจจะเป็นที่ตัวเกมรึเปล่า รอผู้รู้ ครับ

ลองลงdriver ใหม่แล้วก็ยังเปนครับ ตอนนี้ลง windows ใหม่ ก็ยังแก้ไม่หาย >< เป็นไปได้ไหมครับที่เป็นที่ Hardware + + ผมสังเกตุตอนค้า HDD ผมไม่ขยับเลยครับ แต่ตัวloading ก็ยังหมุนอยู่หยังงั้น
    Last edited by jibby; 26 Oct 2008 at 15:19:01.

update อาการ หลังจากนั่งดันทุรังเล่นไป แก้ไป รีสตาท์ไป บางช่วงก่อนค้างผมสังเกตุเห็นว่าภาพ มันขาดหายไป เช่นป เวลาขับภาพ ภาพข้างหน้าจะหายไปครับ เห็นเป็นท้องฟ้าแทน ลองขับไปตรงที่ภาพขาดปุ๊ป มันก็ขึ้น loading แล้วก็ค้างไปเลย บางครั้งกด quick save ก็ค้างครับ - - อาเมน คงหมดหวังแล้ว สงสัยคงเปนที่ตัว hardware

ถ้าเกมโหลดภาพไม่ทัน น่าจะเป็นเพราะ hardware ตัวไหนหรอคับ >< ยังเล่นแล้วค้างอยู่เลย- -a

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ผมจอดำค้างตั้งแต่ด่านแรกนั่งรถคุยไปได้สองสามคำ ไกลสุดเห็นเครื่องบินบินผ่าน

บางทีก็โหลดค้างเติ่งอยู่หยั่งนั้นเวลาเข้าเกม รีสตาร์ทไปหลายรอบ ลบทิ้งลงใหม่ก็แล้ว

โหลดมาจากบิท แครกของ Razor ครับ

OverclockZone Member jk13's Avatar

Quote Originally Posted by jibby View Post
    ลองลงdriver ใหม่แล้วก็ยังเปนครับ ตอนนี้ลง windows ใหม่ ก็ยังแก้ไม่หาย >< เป็นไปได้ไหมครับที่เป็นที่ Hardware + + ผมสังเกตุตอนค้า HDD ผมไม่ขยับเลยครับ แต่ตัวloading ก็ยังหมุนอยู่หยังงั้น
    อาการเดียวกันเลย...อดเล่นเหมือนกัน555...ผมลง window ใหม่ไป 3-4 รอบแล้วยังเล่นไม่ได้
    ลองใช้ hd tune แสกนดูเจอจุดแดง1 จุดซะงั้น....ตอนนี้ลองโหลดของ RAzor1911 อยู่..ถ้าไม่ได้คงตัดใจ

OverclockZone Member armaku's Avatar

เล่นได้ปรกติ ครับ >.<" ตัว razor 3.6 gb แหละ

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

ผมก้อเป็นคับ

ลบ เกมส์ ทิ้งไปละ

หุหุ

OverclockZone Member jk13's Avatar

อัพเดตครับ...ของ RaZor1911 ที่ผมโหลดมาใหม่..ใช้ได้ครับ...ที่โหลดมาอันเก่า เป็นแบบ โคลนdvd..และซื้อแผ่นมา..เล่นไม่ได้555...คนที่เล่นไม่ได้ลองหาดูนะครับ

OverclockZone Member
    ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

เหมือนกันเด๊ะเลยครับ

ถอนออกแล้ว แต่ยังไม่ได้ลบทิ้ง รอดูไดร์เวอร์ตัวใหม่ก่อน

OverclockZone Member

สรุปว่าซื้อแผ่นแท้เล่นสิครับไม่มีปัญหาอะไรเลย แถมยังเป็นกำลังใจให้ผู้สร้างเกมด้วย

ตอนนี้พอไม่เดือดร้อนอะไรมากก็เลิกซื้อแผ่นก็อปไปเลยครับ เพราะมันไม่ได้เหนือบ่ากว่าแรงอะไรมากมายครับ

ใครที่พอจะซื้อแผ่นแท้ได้ก็ซื้อแผ่นแท้กันนะครับ ส่วนใครไม่มีจริงๆ ก็เลือกซื้อที่เราชอบจริงๆ บ้างนะครับ

Bookmarks

Bookmarks