Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซ็อกเก็ทที่นิยมในปัจจุบันนี้คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซ็อกเก็ทที่นิยมในปัจจุบันนี้คืออะไรครับ

โทษทีนะครับพอดีว่าตอนนี้ผมไม่ได้อัพเดทความรู้เกี่ยวกับคอมเลย ขออัพเดทความรู้หน่อยนะครับ ขอถามเป็นข้อๆนะครับ
    1.ในตอนนี้ซ็อกเก็ทบนเมนบอร์ดที่นิยมกันในปัจจุบันคือซอคเก็ทอะไรครับ(ปีที่แล้วผมรู้ว่าเป็น 775 ครับ ตอนนี้มะทราบว่ายัง 775 อยู่ไหม)
    2.CPU ของ Intel ในตอนนี้พัฒนาไปถึงไหนแล้วครับ แล้วที่นิยมกันทั่วไปนิยมรุ่นไหนครับ กี่ Core เป็น Core 2 หรือ Quad Core
    3.แรมตอนนี้เค้านิยมใช้ DDR3 กันแล้วยังครับ หรือว่ายังนิยมใช้ DDR2 อยู่ครับ แล้วแรม DDR3 นี่มีบัสตั้งแต่เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

---------------+++++++ ขอบคุณนะครับที่ช่วยตอบ +++++++------------

Socket ยัง775อยู่ครับ 1366(ถูกป่าวหว่า) มีแล้วยังไม่เข้าไทยและราคาแพง

Comment

775 ยังอยู่ได้ครับ

Comment

1.ส่วนตัวผมว่า 775 นะครับ
        2.ผมว่าแค่ Core 2 ก็พอแล้วนะครับ
        3.DDR2 ผมว่ายังนิยมอยู่นะครับส่วน DDR3 บัสผมไม่แน่ใจว่าเริ่มที่ 1333 หรือป่าวนะ รอท่านล่างครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          1.ส่วนตัวผมว่า 775 นะครับ
          2.ผมว่าแค่ Core 2 ก็พอแล้วนะครับ
          3.DDR2 ผมว่ายังนิยมอยู่นะครับส่วน DDR3 บัสผมไม่แน่ใจว่าเริ่มที่ 1333 หรือป่าวนะ รอท่านล่างครับ
          1.ยัง 775 อยุ่
          2. Core 2 Duo ครับ ( คำว่า Core 2 มันคือชื่อรุ่น มิใช่ ชื่อ CPU กรุณาเรียกให้ครบด้วย ไม่ก็เรียก สองหัว ก็ได้สั้นๆ )
          3. DDR III บัสเริ่มที่ 1066 ครับ ถึง เทม่าไรไม่แน่ใจ น่าจะ 1900

Comment

re:

มันก็แล้วแต่ว่าค่ายอะไร อย่าง intel ก็เป็น socket 775 ใช้ cpu อย่าง core 2 Duo หรือ Amd ก็ am2 และ am2+ ใช้ cpu athlon ไรอย่างนี้หนะครับ สำหรับเมืองไทยเอง ใช้ core 2 ก็พอ หรือ athlon ก็ เหลือแล้ว อย่าเพ่งไป 1366 (nehalem) ก็พวกหัวทองนั่นเลย เพราะมันยัง***งกะเราอยู่ คิดว่าใช้ตามความจำเป็นของงาน อย่าไปสนอง need เลย เปลืองโดยใช่เหตุ

Comment

462+ ฮ่าๆๆ

Comment

775 อินเทล AM2 AM2+ AMD

แรม DDR3 แพงคับ เงินเหลือก็จัดไป

1366 กำลังจะมา

Comment

775 ตายยาก

Comment

ตอนนี้ก็ยัง775
                    มีตังก็Quad Core qx9770
                    ยังDDR2อยู่คับ

Comment

478 ผมยังอยู่ได้ครับ 555+

Comment

LGA 775 ครับ แต่ตอนนี้มันจะไป LGA 1366 แล้วครับสำหรับค่าย Intel
                        Attached Files
                        Last edited by ecarom; 25 Oct 2008, 21:26:28.

Comment

ปัจจุบันนี้ก็ยัง 775

Comment

Working...
                          X