Announcement

Collapse
No announcement yet.

7900GS benchmark แล้วคะแนนน้อยผิดปกติครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7900GS benchmark แล้วคะแนนน้อยผิดปกติครับ?

สเปกเครื่องที่ผมใช้อยู่
    CPU : Athlon643000+@2.7Ghz
    Ram : Corsair VS 1Gb*2@ddr540
    M/B : DFI NF4-D
    VGA : Galaxy7900GS@600/1800Mhz
    PSU : Enermax 460W
    CPU : 12,xxx
    Total : 89,xxx - 91,xxx <= คะแนนน้อยผิดปกติ
    2. 3DMark05 = 9,2xx
    3. 3DMark06 = 4,8xx
    ทุกการทดสอบตั้งไว้ที่ default ครับ

-ไม่ทราบว่าทำไมคะแนน benchmark ของเครื่องผมได้น้อยกว่าปกติครับโดยเฉพาะตัวการ์ดจอ
    ซึ่งผมได้ลบ/ลงไดรเวอร์หลายเวอร์ชันแล้วก็ยังเหมือนเดิม แถมตอนเล่นเกมอย่างเช่น
    company of heroes เล่นที่ 1024*768 ปรับ medium ทุกอย่าง เช็ค fps อยู่ที่ประมาณ 15-50 เอง ครับ

น้อยไงเนี่ย แล้วที่ดูมันควรได้เท่าไหร่ครับ

Comment

นึกไม่ค่อยออกแฮะ

สงสัยว่าคลอคมากไปป่าว cpuน่ะ เลยไม่เสถียร

นึกออกแค่นี้คับ รอท่านต่อปาย

Comment

3D05 ได้ 9 พัน Up นี่ไม่น้อยแล้วนะครับผมว่า

06 - 48xx นี่ก้เยอะเช่นกันครับ

Comment

http://www.unlimitpc.com/upcboard/vi...d21dee46182d7b ขออนุญาตเอากระทู้นี้มาเปรียบเทียบคะแนนครับ

Comment

ผมว่านะ อย่ายึดติดกับคะแนน จะดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              ผมว่านะ อย่ายึดติดกับคะแนน จะดีกว่าครับ
              มันไม่
              เฉพาะคะแนนอะครับ fps ตอนเล่นเกมด้วย อย่างที่บอกไปตอนแรก CoH ถ้าเล่นไม่คล็อก
              นี่เวลาเลื่อนฉากกระตุกเป็นว่าเล่นเลยครับ

Comment

ไม่น้อยแล้วพี่ท่าน

Comment

ขออนุญาตดันหน่อยครับ T-T

Comment

รองไม่ต้องclockดูครับทั้งCPUทั้งVGAเครื่องผมตามรายเซ็นคะแนนน้อยกว่าของท่านอีก(ไม่ได้clockเลย)แต่เล่นCOH1024*76Hightสุดๆก็เล่นได้ดีครับ

Comment

ผมก็ยังน้อยกว่าท่านเลย ดูตามลายเซนต์แล้วกัน(แต่แรมน้อยกว่า)

Comment

Working...
                      X