Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไม่รู้จริงอย่าพูดดีกว่าครับ การ์ดจอที่โดน Heat Cycle มาฟังใครไม่รู้อย่าโพสมั่วดิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by vampires101 View Post
    เดี๋ยวก่อนครับท่าน การ์ดจอของก้อ 9500 ครับ เป็นการ์ดจอแยกนะครับ เครื่องของท่านทำไหมติดบอร์ดอ่ะครับพี่น้อง งง ดูตามโลโก้ผมก้อได้ครับพี่น้อง
    มันคงเป็นที่การออกแบบของ ASUS กับ ACER ล่ะครับ เลยไม่เหมือนกัน
    แต่ผมมั่นใจความเก๋าของ ASUS มันคงไม่มีปัญหาตามข่าว 5555 (พูดปลอบใจตัวเอง)

Comment

ดูเหมือนท่าน stroumphs จะถูกน่ะครับ
      ถ้าเป็น 9300M G - Codename เป็น G96M
      http://www.notebookcheck.net/NVIDIA-...G.11359.0.html

Comment

ขอบอกผมพูดในเรื่องไปแล้วนะครับสำหรับ S41 ทีภาพเป็นเส้นบ่อยอ่ะครับพี่น้อง

การ์ดจอที่จะเสียจริง ๆ คือรุ่น ซีรี่ย์ 8 ทั้งหมด

แล้วช่างของ BenQ ได้คุยกับผมแล้วว่า Nvidia บอกกับศูนย์ BneQ ว่า การ์ดจอที่เป็น ซีรี่ย์8 ทั้งที่ติดกับบอร์ด โดนหมดยกเว้นการ์ดจอแยกครับพี่น้อง

แล้วเค้าไม่ดูตรง Codename กันครับแค่ตอนผลิตมันออกมาในนาม G84-50 เท่านั้นไม่เกี่ยวกับ GF8400 และ GF8600 เลย

ซึ่งมา ณ ตอนนี้ผมก้อมั่นใจได้ว่า ซีรี่ย์ 9 ทั้งไม่โดนแน่นอน รวมทั้ง 9500M GS และ 9300M G ด้วยครับพี่น้อง และมันเป็นความผิดพลาดของ Nvidia จริง รุ่นที่เป็ฯ 9500M GS ของก้อต้องเสียไม่นาน กหรือ ออกอาการให้เห็นบ้างครับพี่น้อง แต่นี่มันจะ 6 เดือนแล้วนะครับพี่น้อง ไม่เหมือนกับ S41 และ HP & COMPAQ ลูกค้าซื้อมายังไม่ถึง 3 เดือนก้อออกอาการแล้วครับ นี่ก้อคงสรุปได้แล้วว่า ไม่มีปัญหาหรอครับ จากประสบการ์ณ ของผมไม่เสียแน่นอนครับพี่น้อง

จะเสียก้อจะมีแต่ 8400 และ 8600 ครับพี่น้อง
        Last edited by vampires101; 26 Oct 2008, 10:38:47.

Comment

Originally posted by polize View Post
          แจ่มแจ้งกันรึยังคับ
          ซีรี่ย์ 9 ไม่ได้โดนหมด 9300 9600 ไม่โดน
          ไหนตะกี้มีคนบอก 9300 โดนไงคับ
          คราวนี้เอาข้อมูลที่ถูกต้องก่อนนะครับแล้วค่อยไปบอกคนอื่น
          เดี๋ยวเค้าจะได้ข้อมูลผิดๆ
          เวปที่ท่านอ้างอิงมามันก็ไม่แน่นอนเสมอไปนะครับ

GPU-Z จากเครื่องผมเอง แค่รหัสจากเว็ปก็ ต่างกันนิดนึงแล้ว

Comment

Originally posted by muzas View Post
            ดูเหมือนท่าน stroumphs จะถูกน่ะครับ
            ถ้าเป็น 9300M G - Codename เป็น G96M
            http://www.notebookcheck.net/NVIDIA-...G.11359.0.html
            G86M ครับ ไม่ใช่ 96 บางทีอย่ายึดเอาแค่เวปๆเดียวเป็นเครื่องพิสูจน์นะครับ เพราะมันก็ไม่ได้น่าเชื่อถือ 100% หัดดูข้อมูลจากหลายๆที่ด้วยครับ แล้วค่อยมาพูดยืนยัน ผมเองเคยใช้มากะตัว ผมดูมาแล้วครับว่า 9300M (G) มัน G86M ซึ่งมันก็เป็นตัวเดียวกันกับ GS ครับ แต่ GS มี shader น้อยกว่า

Comment

รอคุณ polize เอา GPU-Z มายืนยันอยู่นะครับว่าตกลงโดนหรือไม่โดน จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันอีก -_-

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                G86M ครับ ไม่ใช่ 96 บางทีอย่ายึดเอาแค่เวปๆเดียวเป็นเครื่องพิสูจน์นะครับ เพราะมันก็ไม่ได้น่าเชื่อถือ 100% หัดดูข้อมูลจากหลายๆที่ด้วยครับ แล้วค่อยมาพูดยืนยัน ผมเองเคยใช้มากะตัว ผมดูมาแล้วครับว่า 9300M (G) มัน G86M ซึ่งมันก็เป็นตัวเดียวกันกับ GS ครับ แต่ GS มี shader น้อยกว่า
                ่อ่อ ขออภัยครับ ดูผิด นึกว่ามัีนเป็น 86

ขอฝาก check ตัว 9600M GT ด้วยได้มั้ยครับท่าน

Comment

ขอเสริมนิดนึงพวก codename NB8P NB9M NBxx ต่างๆผมว่ามันยังเป็นข้อมูลที่ไม่แน่ชัดมากกว่า

ถ้ารหัส codename จิงๆ nvidia จะใช้ Gxx นะครับทั้ง desktop และ laptop

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
                    ขอเสริมนิดนึงพวก codename NB8P NB9M NBxx ต่างๆผมว่ามันยังเป็นข้อมูลที่ไม่แน่ชัดมากกว่า

ถ้ารหัส codename จิงๆ nvidia จะใช้ Gxx นะครับทั้ง desktop และ laptop
                    เดี๋ยวเย็นๆเอามาให้ดูนะครับ

Comment

อันนี้ของ 9700gt ครับ ใช้ G96M หายห่วง - -" ว่าแต่ 9600gt นี้ใครก้ได้ช่วยเอา gpuz มาโชวทีครับ!

ว่าแต่ทำไม ใน เว้บนี้มันบอกไม่ครบเนี้ยบอกแค่ NB9 http://www.notebookcheck.net/NVIDIA-...GT.9454.0.html

โอ้ดุแล้วอยากเปลี่ยนไปใส่ 9800gtx เลย MXM3
                      Last edited by warcar1345; 26 Oct 2008, 10:50:12.

Comment

นี่งัยคับ
                        มันไม่ใช่รหัส G84 กะ G86 ใช่มั๊ยครับ
                        แล้วตกลงที่พวกคุณว่าโดนมันจริงมั๊ยอ้ะคับ ^^

Comment

โอเครรึยังคับว่ามันไม่โดนของผมหนะ

Comment

คุณ vampires101 ก็บอกแล้วว่าเฉพาะซีรี่ย์ 8 ไม่เกี่ยวกับโค้ดเนมไม่ใช่เหรอ??

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
                              เวปที่ท่านอ้างอิงมามันก็ไม่แน่นอนเสมอไปนะครับ

GPU-Z จากเครื่องผมเอง แค่รหัสจากเว็ปก็ ต่างกันนิดนึงแล้ว
                              เครื่องของคุณ G1SN ใช่ป่ะ ฟังธงว่าเป็นการ์ดจอแยกครับพี่น้อง เอาหัวเป็นประกันเลยล่ะครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                                เครื่องของคุณ G1SN ใช่ป่ะ ฟังธงว่าเป็นการ์ดจอแยกครับพี่น้อง เอาหัวเป็นประกันเลยล่ะครับ
                                มันแยกครับท่านแวม แต่มันติดอยุ่บนบอดครับ เหมือนของ 8600gt บน g1s เลย

Comment

Working...
                                X