Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไม่รู้จริงอย่าพูดดีกว่าครับ การ์ดจอที่โดน Heat Cycle มาฟังใครไม่รู้อย่าโพสมั่วดิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by fluzzy View Post
    9500M GS chip GPU ก็ติด Mainboard เหมือนกัน ร้อนพอดูเลย เล่นเกมล่อซะ 90+ องศา

อยากเย็นๆ การ์ดจอเปลี่ยนได้(ไม่ติดเมนบอร์ด) ก็ต้องเล่น Pratform Centrino 2 ล่ะครับ
    แบบ G50V อะ แหล่มมากมาย ทั้งแรง ทั้งเย็น
    เดี๋ยวก่อนครับท่าน การ์ดจอของก้อ 9500 ครับ เป็นการ์ดจอแยกนะครับ เครื่องของท่านทำไหมติดบอร์ดอ่ะครับพี่น้อง งง ดูตามโลโก้ผมก้อได้ครับพี่น้อง

Comment

จำได้ว่าเคยเอาGPU-Zเช็คกันมาแล้วนี่ ยังไงถ้าเช๊คแล้วของท่านไม่โดนก็ดีไปครับ คนที่โดนรหัสนี้ก็ใช่ว่าจะเป็นทุกตัวซะหน่อย
      ตายช้าตายเร็วก็ขึ้นอยู่กับการออกแบบBody และการระบายความร้อนด้วยนะครับ

ว่าแต่ที่มันขึ้นมาว่าNB9M นี่ชิพใหม่, Biosใหม่ หรือGPU-Zใหม่ครับ?? เพราะจำได้ว่าชิพของNvidiaต้องขึ้นต้นด้วย "G"นะ
      เพื่อความมั่นใจ ใครมี9300, 9500 เอาGPU-Z Versionล่าสุดเช็คมาดูกันด่วนครับ

ถ้าตั้งแต่Series 9 มาไม่โดน ไม่ใช่แค่หลายๆคนดีใจนะครับ ผมก็ดีใจ จะได้ตัดสินใจเรื่องNew MacBookได้ง่ายหน่อย หุๆๆ

ปล. ปัจจุบันผมก็ใช้Intel Onboard

ขอทิ้งท้ายไว้นิด "ความเสี่ยง" ไม่ได้หมายความว่า "ต้องเกิด" และก็ไม่ได้หมายความว่า "ไม่มีสิทธิเกิด" เช่นกัน
      Last edited by Beaver_XT; 26 Oct 2008, 01:48:04.

Comment

สรุปก้อคือ 9600M GT โดนไปด้วย
        (เพราะคนอิฉจาความแรงของมันเลยใส่ความ S42)
        555+ นอกเรื่องไปเลย

Comment

ก็คนในนี้เอามาโพสให้ดูเองว่าใช้โปรแกรมgpuz ว่ารหัสมันตรงกับ8400 กับ8600 ไงใครใช้9300 กับ9500 ลองใช้gpuz เช็คดูและมาโพสทีคับ

Comment

ก้แล้ว 9300m gs ใช้ ชิปรหัส G86 ไหมละครับ ท่าน จขกท ถ้าใช่ก้ไม่ต้องห่วงหรอกครับ เด่วจะเป้นมะเรงก่อน nb เตือนด้วยความหวังดีครับ

Comment

อืม เป็นอย่างนี้ นี้เอง
              หิหิหิ เราก็โดนด้วย ^^

Comment

เริ่มงง + สับสน

เหอๆ

Comment

9300 กับ 9500
                  รบกวนมาโชว์ CPU-Z ที่นะครับ
                  จะได้เป็นความรู้ให้สำหรับคนจะซื้อเครื่องใหม่นะครับ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post

http://forums.overclockzone.com/foru...=251823&page=6

ดูให้เต็มตาครับ คอมเม้น#102 ของผมเอง โพสตอนที่ยังใช้เครื่องเก่าอยู่ เห็นกันรึยังครับว่า 9300 มันรหัสอะไร

คุณครับลิ้งค์ที่ผมให้ไปลองเข้าไปดูนะที่สำคัญ
                    ที่ผมบอกมันคือ 9300 M GS ไม่ใช่ 9300 M G
                    และบอกตรงๆมันไม่โดนเพราะผมเช็คทางเว็บผู้ผลิตแล้ว รหัสของผมที่ได้มาคือ NB9M
                    แต่ที่พวกคุณได้ G86 หรือ G84
                    เพราะว่าเป็นล็อตเก่ารึป่าวผมไม่รู้เหมือนกันเดาเอาแต่
                    ตัวที่ผมใช้ 9300 M GS ที่อยู่ใน Acer Aspire 4925 ไม่โดนแน่นอนครับ
                    ก็ลองให้ท่าน VAMPIRE 101 พิสูจน์สิคับท่านถนัดของเอเซอร์

Comment

Originally posted by TON1978 View Post
                      9300 กับ 9500
                      รบกวนมาโชว์ CPU-Z ที่นะครับ
                      จะได้เป็นความรู้ให้สำหรับคนจะซื้อเครื่องใหม่นะครับ

ดูตรง Bios จะง่ายกว่ามั๊ยครับ
                      ชัวร์ๆกันไปเลย

Comment

9300M GS - Codename NB9M
                        http://www.notebookcheck.net/NVIDIA-...GS.9452.0.html

9500M GS - Codename G84-50
                        http://www.notebookcheck.net/NVIDIA-...GS.8167.0.html

9600M GT - Codename NB9P
                        http://www.notebookcheck.net/NVIDIA-...GT.9449.0.html

Comment

ดูกันเต็มๆอีกทีนะครับ 9300 มัน G86M ครับ -_-

ส่วน 9500 รบกวนคนที่ใช้อยู่โชว์ GPU-Z หน่อยครับ จะได้ไม่ต้องสงสัยกันอีก

Comment

แจ่มแจ้งกันรึยังคับ
                            ซีรี่ย์ 9 ไม่ได้โดนหมด 9300 9600 ไม่โดน
                            ไหนตะกี้มีคนบอก 9300 โดนไงคับ
                            คราวนี้เอาข้อมูลที่ถูกต้องก่อนนะครับแล้วค่อยไปบอกคนอื่น
                            เดี๋ยวเค้าจะได้ข้อมูลผิดๆ

Comment

Originally posted by polize View Post
                              คุณครับลิ้งค์ที่ผมให้ไปลองเข้าไปดูนะที่สำคัญ
                              ที่ผมบอกมันคือ 9300 M GS ไม่ใช่ 9300 M G
                              และบอกตรงๆมันไม่โดนเพราะผมเช็คทางเว็บผู้ผลิตแล้ว รหัสของผมที่ได้มาคือ NB9M
                              แต่ที่พวกคุณได้ G86 หรือ G84
                              เพราะว่าเป็นล็อตเก่ารึป่าวผมไม่รู้เหมือนกันเดาเอาแต่
                              ตัวที่ผมใช้ 9300 M GS ที่อยู่ใน Acer Aspire 4925 ไม่โดนแน่นอนครับ
                              ก็ลองให้ท่าน VAMPIRE 101 พิสูจน์สิคับท่านถนัดของเอเซอร์
                              กำ GS กะ G มันก็ 9300 ตัวเดียวกันแหละครับ แค่ GS มัน shader น้อยกว่า ท่านโหลด GPU-Z มาเชคเครื่องของทั่นแล้วเอามาโชว์ให้ดูเลยครับ อย่าเพิ่งพูดไปว่าของตัวเองไม่โดน จะได้ไม่ต้องเถียงกันไปเถียงกันมาอีก -_-
                              http://www.techpowerup.com/downloads/SysInfo/GPU-Z/ โหลดตามนี้เลยครับ แล้วผมจะคอยดู
                              Last edited by stroumphs; 26 Oct 2008, 10:19:21.

Comment

Originally posted by polize View Post
                                แจ่มแจ้งกันรึยังคับ
                                ซีรี่ย์ 9 ไม่ได้โดนหมด 9300 9600 ไม่โดน
                                ไหนตะกี้มีคนบอก 9300 โดนไงคับ
                                คราวนี้เอาข้อมูลที่ถูกต้องก่อนนะครับแล้วค่อยไปบอกคนอื่น
                                เดี๋ยวเค้าจะได้ข้อมูลผิดๆ
                                แล้วพี่ผมโพสรูปไว้ด้านบนนั่นมันอะไรละครับ อย่าเพิ่งมาว่าผม ลองเลื่อนขึ้นไปดูสิครับ
                                Last edited by stroumphs; 26 Oct 2008, 10:16:20.

Comment

Working...
                                X