ผมเสียบจอย PAD ที่ช่อง USB แล้วในเกมส์มันขึ้นเป็นจอย 2 อ่ะครับ

ผมเข้าไปปรับใน SYSTEM SETTING แล้วไม่ทราบว่าต้องปรับตรงไหนครับ เวลาเข้าเกมส์มันขึ้นคีย์บอร์ดเป็นจอย 1 ตลอดเลยครับและปรับรูปจอยให้มันอยู่ตรงกลางก็ไม่ได้ มันให้ปรับเป็นผู้เล่น 1 หรือ 2 ครับ เวลาเข้าเล่นมันก็มีคีย์บอร์ดเป็นผู้เล่นที่1 ทุกทีเลยครับ

ไม่ทราบว่าต้องปรับที่ไหนที่ทำให้คอนโทรลเลอร์ที่เป็นคีย์บอร์ดหายไปได้ครับ (ให้เหลือแต่จอย PAD อย่างเดียวน่ะครับ)

ขอบคุณมากๆ ครับ มือใหม่ครับผม