Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสายสัญญาณภาพ 3หัวหน่อยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำสายสัญญาณภาพ 3หัวหน่อยคร้าบ

เป็นสายภาพ 3หัวที่มีสี แดง เขียว น้ำเงิน(หรือดำ) คือ หัวก็3ท้ายก็3 อะครับ
    ยี่ห้อไหนดี ราคาเท่าไหร่ ขอบคุนคร้าบบบ

เค้าเรียกสาย COMPONENT

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
      เค้าเรียกสาย COMPONENT
      >"< นั่นละคับ ขอบคุนมากครับ เพิ่งหัดเล่น

Comment

อันนี้มันพูดยากครับว่ายี่ห้อไหนดี เอาเป็นว่าคิดไรไม่ออกก็พึ่งหนเ้า Hifi Market ดูนะครับมีหลาย ท่านขายอยู่ของ MOnster ครับ แต่ของผมนั้น(ย้ำนะครับว่าความคิดเห็นส่วนตัวและก็ลองใช้เอง) ผมใช้สายทำเองครับโดยใช้สายเงิน(หรือเคลือบเงินนี่แหละครับ ซื้อจากณัฐพงษ์ บ้านหม้อเมตรละ 107 บ.) เอามาทำเองครับ(ก็ให้ร้านเล็กๆในบ้านหม้อนั่นแหละทำให้) ผมดูด้วยตาตัวเองและตาของแ่ม่บ้านให้คำตอบเดียวกันครับคือดีกว่าสาย S-Video ของ Monster เส้นละ 2000 กว่า อยู่พอควรครับ (ขนาดเอามาทำสายภาพ Composite ธรรมดา ยังให้ภาพที่ดีกว่า S-Video ของ Monster เลยอ่ะ) อีกอย่างเพื่อนข้างบ้านผมเขาก็เลยไปใช้สายเงินนี่แหละมาทำสาย S-Video ปรากฏว่ามันดีกว่ามากๆเลยอ่ะ ผมเองเลยไม่แน่ใจว่าสายที่ผมซื้อมา(Monster)มันแท้หรือเปล่า

ปล.ที่พูดมานั้นเทียบจากแหลางสัณญาณของ True Visions นะครับ
        Last edited by หอมหน่อย; 26 Oct 2008, 10:16:29.

Comment

Originally posted by หอมหน่อย View Post
          อันนี้มันพูดยากครับว่ายี่ห้อไหนดี เอาเป็นว่าคิดไรไม่ออกก็พึ่งหนเ้า Hifi Market ดูนะครับมีหลาย ท่านขายอยู่ของ MOnster ครับ แต่ของผมนั้น(ย้ำนะครับว่าความคิดเห็นส่วนตัวและก็ลองใช้เอง) ผมใช้สายทำเองครับโดยใช้สายเงิน(หรือเคลือบเงินนี่แหละครับ ซื้อจากณัฐพงษ์ บ้านหม้อเมตรละ 107 บ.) เอามาทำเองครับ(ก็ให้ร้านเล็กๆในบ้านหม้อนั่นแหละทำให้) ผมดูด้วยตาตัวเองและตาของแ่ม่บ้านให้คำตอบเดียวกันครับคือดีกว่าสาย S-Video ของ Monster เส้นละ 2000 กว่า อยู่พอควรครับ (ขนาดเอามาทำสายภาพ Composite ธรรมดา ยังให้ภาพที่ดีกว่า S-Video ของ Monster เลยอ่ะ) อีกอย่างเพื่อนข้างบ้านผมเขาก็เลยไปใช้สายเงินนี่แหละมาทำสาย S-Video ปรากฏว่ามันดีกว่ามากๆเลยอ่ะ ผมเองเลยไม่แน่ใจว่าสายที่ผมซื้อมา(Monster)มันแท้หรือเปล่า

ปล.ที่พูดมานั้นเทียบจากแหลางสัณญาณของ True Visions นะครับ
          ประดับความรู้ไว้ดีครับ^^
          พอดีไปเจอแบบสายใหญ่มาครับ ไม่รุ้ว่า3หัว/3เส้น(ใหญ่+หนัก)หรือ 3หัวแยกออกมาจาก1เส้น เลือกไม่ค่อยเป็น- -"

**ทำเองงบเท่าไหร่คับ

Comment

thanks

Comment

Working...
            X