Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอความเห็นจัดสเปกคอมพ์ใหม่ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอความเห็นจัดสเปกคอมพ์ใหม่ด้วยครับ

หายจากวงการ PC ไปหลายไปปี ทำงานใ ช้ laptop เลยลืม PC ไป กลับมาคราวนี้จึงต้องรบกวนความรู้ท่านทั้งหลายด้วยครับ เน้นเล่นเกมเป็นหลักแต่ต้องการแค่สเปกพอดีพอดีครับ

CPU Intel E7300
    MB ASUS P5QL Pro เผื่อ upgrade CPU ในอนาคต
    RAM Kingston DDR2 800 2GB
    HDD WD320 SATA II
    VGA ASUS 9800GT HYBRID 512
    Reader LG supermulti มี external อยู่ว่าจะแยกชิ้นส่วนมาใส่
    LCD Samsung 943BWX 19"
    CASE GView 450 W อาจเป็นยี่ห้ออื่นแล้วแต่ความงาม
    PSU แ นะนำด้วยครับว่าต้องเพิ่มรึเปล่า ยี่ห้อใด ขนาดเท่าไหร่

ใช้ Windows ตัวไหนดีครับ
    เล่น Crysis หรือเกมส์อื่นๆได้ราบลื่่นแค่ไหนครับ

ทั้งหมดนี้ที่ HWH พันธ์ุทิพย์/the mall งามวงศ์วานเพราะใกล้บ้าน น่าเชื่อถือ ราคาดี ไม่แน่ใจว่าที่ Advice ดีกว่ารึเปล่าทั้งราคาและบริการหลังการขาย รบกวนด้วยครับ
    Last edited by vanpire; 26 Oct 2008, 00:40:40.

สบายๆครับ
    PSU RAIDMAX 600 2000

Comment

แต่เพิ่มอีก 350.-
      icute titanium 650w. เต็มนะครับ

Comment

Working...
      X