Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคให้ทีครับ งบ 8หมื่น ถ้วนนะครับหมดตัวล่ะ - -*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคให้ทีครับ งบ 8หมื่น ถ้วนนะครับหมดตัวล่ะ - -*

จัดสเปคให้ทีครับ
    งบ 8หมื่น(ไม่รวมจอนะครับ)
    เพราะไม่เอา imac แล้วได้ pcดีกว่าเย้อะ

ขอ amd นะครับ การ์ดจอมันใส่ได้กี่ตัวหว่าเหนพี่บอกได้ 3
    ประมาณนี้น่ะครับ ไม่เน้นของแต่งสวยๆนะครับ เอาชิวๆ เคสธรรมดาพอ
    อิอิ กรอบนอกนุ่มในคับ ชอบแบบนี้ งิงิ ไงก้อจัดให้ทีนะครับ
    ใช้สำหรับเล่นเกม และ ทำงานกราฟฟิค

ขอบคุณครับ

ลืมบอกไปนะครับ
    เอาสเปคที่ผมใช้ไปสัก 1-2 ปี พวกบอดยังลองรับ cpu แรม กาดจอใหม่ๆที่จะมาน่ะครับ
    อยากใช้นานๆกับเครื่องนี้น่ะครับ ทำพังไปหลายเครื่องแล้ว

Comment

โห งบมากมายเลยครับ มาเอาใจช่วย รอดูสเป๊คเทพ 80 k นี่จะได้ขนาดไหนนะ

Comment

พรุ้งนี้จะมาดูนะครับ
        ขอบคุณมากครับ

( เน้นเล่นเกมนะครับ พิเศษ !ให้หลานมันเล่นน่ะครับ )
        รอเกมใหม่อยู่ งิงิ
        GT? อื่นๆอีกมากมายอยากเล้นน

Comment

เอาตังไปซื้อ 25000 ที่เหลือบริจาคโลด
          เงินเยอะอย่างนี้เดือนเดียวก็หามาซื้อของเพิ่มได้อยู่แล้ว

Comment

เจสสสสส 8 หมื่นขอ AMD นี่แหละตัวจริง 5555+

Comment

PC 35000.- เทพโคตรๆแล้วครับ

เป็นผมนะ เอา PC35,000.- + notebook 40,000.- เหลือ 5000 ลำโพงเจ๋งครับ

Comment

INTEL CORE 2 QUAD Q 9550 11,690
                ASUS P5Q-E 5,790
                G.Skill F2-6400CL4D-4GB PK 4GB 800MHz (2GBx2) 4-4-4-12 3,300
                WD 640 AAKS 640 GB,SATA II,16 MB,NCQ x2 5,500
                POWER COLOR 4870x2 2GB DDR5 17,990
                DVD-RW HP ประกัน2ปี ตามพี่วิกรแนะนำ 900
                ThermalTake ToughPower 850W 6,400
                ThermalTake Armor+ MX VH8000SWA 4,500
                24" ACER G24 for Gamers Response Time 2 ms. - อัตราความคมชัด 50000:1 19,000

= 75,070
                ที่เหลือ mouse,keyboard,ลำโพง

Comment

จัดไปได้ท่าน 8หมื่นมันจะเกินความจำเป็นไปหรือเปล่าครับ เพราะ35000ก็แรงได้แล้วครับ เก้บเงินไส้ดีกว่าครับ เศรษฐกิจไม่ค่อยดีครับ

Comment

ไม่ใช่มีเงินแล้วซื้อได้

Comment

เดียวพาไปซื้อ ประกอบให้เลยใหม อิอิ

Comment

ขอให้ได้spec ดีๆนะครับ รอลุ้นอยู่เหมือนกันอยากเห็น ^^

แต่ถ้าเป็นผม จาเอาเครื่องละ 40000 แบบเต็มข้อเลย แล้วส่วนที่เหลืออีก 40000 จะเอาไปตกแต่งที่อยู่ให้มัน (โซฟา+โต๊ะกลาง+ชุดโฮม+โคมไฟ+ตู้เย็นมินิบรรจุลีโอน้อย12กระป๋อง) ^^ อิจฉาคนมีตังอ่า งบเกือบเท่าผมเลยแต่ของผม10เครื่องนะ

Comment

อืม...

Comment

เห็นเค้าอยากได้ก็เลยจัดให้ กลุ้มใจในการใช้เงินแทนจขกท.เหมือนกัน ไม่ใช่ว่าไม่รู้สึก

Comment

อยู่แถวไหนเหรอคับ เดี๋ยวจะได้ไปดักปล้น ^ ^

Comment

Working...
                              X