Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram 4GB And windows 32bit ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram 4GB And windows 32bit ????

เออสวัสดีครับ ไม่ค่อยได้เขียนแต่มีคำถามค้าใจมานากมากแล้วเลยอย่าถามความจริงน่ะครับ
    คือถ้าเราอัดแรมไปขนาด4GB แต่ในขณะที่เราใช้windows xp pro 32bit
    เคยได้ยินว่าวินโด มองเห็นแค่3GB กว่าๆเองเหรอครับ ???
    ของคุณที่ตอบ

อือ

Comment

ใช่แล้วครับ ต้องใช้ Win 64bit ถึงจะเห็นครบ 4 GB ครับ

Comment

ครับมันรองรับได้แค่นั้น สำหรับ 32bit All windows ถ้าอยากได้4GB+ ก็ Windows 64bit (Vista Untimateรับได้ 128GB มั้งถ้าจำไม่ผิด) หรือ Windows Server (อันนี้ก็รับได้เป็น100GB+)

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

ซะงั้น

ปกติคับ 32 บิท เห็นไม่เต็ม

Comment

วิสต้า นี่เห็นหมดทั้ง 4 Gb เลยใช่มั้ยครับ หรือต้องเป็น vista 64 Bit ด้วย

Comment

ไม่เข้าใจคำว่่า All windows หรอครับ ทุกวินโดวส์ที่เป็น 32bit จะมองเห็นแรมไม่ถึง4GB

Comment

Originally posted by kasemboat View Post
                    ไม่เข้าใจคำว่่า All windows หรอครับ ทุกวินโดวส์ที่เป็น 32bit จะมองเห็นแรมไม่ถึง4GB
                    โอ้ว...ใจเย็นๆคับ

Comment

OS 32 bits จะเห็นแค่ 3GB กว่าๆ (ไม่เต็ม 4GB)
                      OS 64 bits จะเห็นเต็ม 4GB ครับ

เป็นทุก OS เหมือนกันหมดครับ

Comment