Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram 4GB And windows 32bit ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หลงเข้ามา

Comment

Window Xp X64 Bit หรือ Vista X64 Bit เท่นนั้นครับรองรับตามบอร์ดเลย
      P45 รองรับแรมสูงสุด 16 GB
      X38 X48 รองรับแรมสูงสุด 8 GB
      X58 รองรับแรมสูงสุด 12 GB

จัดไปอย่าให้เสีย
      Attached Files

Comment

Originally posted by ecarom View Post
        Window Xp X64 Bit หรือ Vista X64 Bit เท่นนั้นครับรองรับตามบอร์ดเลย
        P45 รองรับแรมสูงสุด 16 GB
        X38 X48 รองรับแรมสูงสุด 8 GB
        X58 รองรับแรมสูงสุด 12 GB

จัดไปอย่าให้เสีย
        แต่ถ้าใส่ไปถึงขนาดนั้น เสียแน่ครับ

เสียเงินปล่าว อิอิอิ

Comment

อิอิ

Comment

แต่เขาว่า Vista 32bit ที่เป็น Servicepack 1 เห็นครบ 4 GB นะครับ

Comment

xp sp2 ของผมเห็น 3582mb แต่ใช้จริงๆยังไม่เคยเกิน 2.5เลย (แรมมันถูกเลยอัด2*2gb อิอิ)

Comment

sp1 เห็น แต่page file ก็ใช้งานได้แค่3g กว่าๆอยู่ดีครับ

Comment

ขอถามนอกเรื่องนิดนึงครับ ถ้าเรามีแรม 1Gx2 dual กันอยู่แล้ว แล้วผมจะเอาแรมยี่ห้อเหมือนกัน 1Gx2 อีกเหมือนกันมาใส่นี่บอร์ดจะเห็นเป็น dual 4 ตัว ป่าวคับ

Comment

Working...
                  X