Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ LCDTV หน่อยครับ??? จอ 24 นิ้ว มีแบบ response time 2 ms ไหม??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ LCDTV หน่อยครับ??? จอ 24 นิ้ว มีแบบ response time 2 ms ไหม??

แนะนำ LCDTV หน่อยครับ??? จอ 24 นิ้ว มีแบบ response time 2 ms ไหม??

ถ้าไม่มีอยากได้ 22 นิ้ว 2 ms< ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรดีครับตอนนี้

ขอบคุณครับ

ถ้าเป็น LCD TV คงไม่มีหรอกครับ

รอคนต่อไปมาตอบ

Comment

2ms (G to G) จะใกล้เคียงกับ 5ms (B to W) ค่ะ LCDTV ใช้แบบหลัง ทำไมชอบตั้งมาตรฐานให้เยอะๆ ให้มันปวดหัวเล่นไม่รู้.... คอนทราสก็อีกอย่าง...เบื่อจิงๆ

Comment

ส่วนหย่าย มันมี พอดมาแต่ D-sub ยังม่ายเคยเห็น DVI เลยครับ ก้อไม่รู็ จะเร็วมาทำไมละมั้ง

Comment

อ๋อถามผิดครับ ขอโทษที LCD Monitor เนี๊ยะแหละครับ ผมเห็นแต่ 24 นิ้ว แต่ response time 5 ms

มันทำให้การเคลื่อนไหวเบลอกว่า 2 ms อะครับ แต่ถ้า 22 นิ้ว เห็น 2 ms เอง เวลาเล่นเกมส์ภาพมันจะไม่เป็น

เงาๆ แบบ 5 ms อะครับ ถ้าเล่นเกมส์ฟุตบอลจะเห็นเงาหน่อยๆ แต่เกมส์อื่นยังไม่ได้ลองครับ

แล้วแต่ตาคนจริงๆ อยากรู้ว่า 24 นิ้วคงหมดหวังแล้ว แต่อยากรู้ว่า 22 นิ้วมี 2 ms< เปล่า? หรือ 2 ms ก็ได้ยี่ห้อไหนดีครับ??

ขอบคุณ

Comment

Working...
          X