Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องชิบ780 / Nvidia8200 ออนบอรดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องชิบ780 / Nvidia8200 ออนบอรดครับ

จะจัดสเปกคอมให้เพื่อนครับ ชิบสองตัวนี้เล่นเกมพวกเกมออนไลน์อย่าง Cabal ปรับภาพได้สบายไหมครับ ชิบตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ
    บอร์ดสองตัวนี้โอเคไหมครับ

ASRock K10N78FullHD-hSLI (ตัวนี้มีขายที่ร้านไหนบ้างครับ ราคาเท่าไหร่)
    หรือ ECS A780GM-A(V1.1) ครับ

หรือลดราคาเมนบอรดใช้ตัวถูกๆ แล้วไปหาการดจอพันต้นๆดีครับ ขอบคุณครับ

มีแต่ตัวล่าง online ลี่นดี

Comment

ลองบอกงบ+สเป็คส่วนอื่น คับ..

Comment

วันศุกร์เดินฟิวเจอร์บางแค เห็นร้าน computer ok มี msi k9AVM เลยซื้อมา 1400

ล็อตใหม่คงมาแล้วมังครับ ลองเช็ค advice ดูครับ

Comment

งบหมื่นนึงหักลบอย่างอื่นแล้วจะเหลือค่าบอร์ดกะการดจอประมาณ 3000 ครับ

Comment

3000 นี่เอา VGA on broad อ่ะดีละคับ
            ชิฟHD3200 เล่น Cabal ได้ลื่นหัวแตกเลยทีเดียว ผมใช้อยู่
            แล้วพอมีตังค์ ค่อยอัพเกรดการ์ดแยกอีกที
            เพราะถ้าท่านคิดว่า VGA พันต้นๆจะแรงกว่า HD3200 คงยาก

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
              3000 นี่เอา VGA on broad อ่ะดีละคับ
              ชิฟHD3200 เล่น Cabal ได้ลื่นหัวแตกเลยทีเดียว ผมใช้อยู่
              แล้วพอมีตังค์ ค่อยอัพเกรดการ์ดแยกอีกที
              เพราะถ้าท่านคิดว่า VGA พันต้นๆจะแรงกว่า HD3200 คงยาก
              ครับผมกะเอามาใช้กับ x2 4800+ ครับ cpuตัวนี้น่าจะพอขับออนบอร์ดไหว

Comment

x2 3600+ ยังไหวเลยครับ(MA78GM-S2H) ซื้อโลด

Comment

ลื่นหัวแตก สมองโผล่เลยอ่ะครับ อิอิเวอร์ไปปะ ผมใช้4800+ กะ ECS 780

Comment

มานเจร๋ง กว่า X1250 เยอะจิงป่ะ เตงงง

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
                      ครับผมกะเอามาใช้กับ x2 4800+ ครับ cpuตัวนี้น่าจะพอขับออนบอร์ดไหว
                      เคยใช้ X2 4000+ กะ Asrock NF6P เล่น Cabal ก็เล่นได้ครับ ปรับ 1024x768 เอฟเฟค ทุกอย่างครบ เมนบอร์ดทั้ง 2 ตัวที่ท่านให้เลือก VGA ON มันแรงกว่า NF6P มีหรือ จะเล่นCABALไม่ได้ แต่ RAM ต้อง 2G ขึ้นนะครับ เพราะ เกมนี้ มันกินแรมโหด CPU ก็กินหัวกว่าๆ

Comment

ใช้ชิบ 780g

เข้าเกม spore กับ cabal รู้สึกว่าจะไม่กระตุกเลย- -(เข้าพร้อมกัน)

Comment

Working...
                        X