ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เมื่อวานผมเซฟไฟล์ที่ส่งมาทาง msn พอกด Save As แล้วเลือก folder ใน external harddisk ปรากฏว่าเครื่อง error นิ่งไปซักพัก แล้วก็กลับมาปกติ แต่คราวนี้ folders หลาย ๆ อันใน external hd หายไปเลย มองไม่เห็น ทั้ง search ทั้ง checkdisk ทั้งใช้โปรแกรม recover, scavenger ก็มองไม่เห็น แต่พอคลิ้กที่ properties ของ ext hd เนื้อที่ที่ใช้ไปยังอยู่ครบ พอรัน disk cleanup ก็พบ old chkdsk files ที่มีขนาดใกล้เคียงกับไฟล์ทั้งหมดที่หายไป แต่หาไม่เจอว่า chkdsk files พวกนี้อยู่ไหน

ขอคำแนะนำด้วยครับว่าจะทำอย่างไรถึงจะกู้ไฟล์และ folders ที่หายไปคืนกับมาได้