Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4P800 ผมมันรวนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4P800 ผมมันรวนครับ

คือมันจะให้ตั้งวันที่ไหม่ตลอดเลย ทั้งที่เปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่แล้ว มันขึ้นว่า cmos error

ลองเฟรชไบออสใหม่ครับ

Comment

แบตที่เปลี่ยนชัวรึป่าวคับ ลองกัอนใหม่ดูอีกทีเพื่อความชัว แบตที่ขายเดี๋ยวนี้ไม่ชัวเท่าไรคับ ผมเจอบ่อยที่เสื่อม ร้านค้าเก็บไว้นานรึไม่ก็ของผลิตในจีนแดง มองเอามิเตอร์วัดดู ถ้าไม่มีก็ลิ้นเรานี่เองก็ได้555ถ้าสดุ้งแรงก็โอเคถ้าเบาๆก็เสื่อม....อิ...อิ

Comment

ผมเคยเป็น MB มันช็อตตอนผมทำการ clear cmos มีไฟ spark เลย
        ทำให้วงจรตรงแบตมันเสีย
        ใส่แบตก่อนใหม่จะใช้ได้อยู่ 2-3 วันแล้วแบตก็ค่อยๆ leak จนหมดเวลาเปิดเครื่องก็ต้อง set bios ใหม่อีก

Comment

Working...
        X