Announcement

Collapse
No announcement yet.

EPSON TX200 ติด inktank ได้หรือยังครับ......?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EPSON TX200 ติด inktank ได้หรือยังครับ......?

EPSON TX200 ติด inktank ได้หรือยังครับ......?

ยังครับ ท่าจะนาน ผมว่า canon mp 145 หรือ brother 165c ดีกว่าครับ เนียนกว่า เยอะ ไม่ต้อง กังวนเรื่อง
    ชิฟ ด้วย

Comment

ไม่เกินสิ้นปีนี้ครับ หรือถ้าเลสไปก็ปีหน้า แต่ผมคิดว่าน่า่จะปีหน้ามากกว่า ข่าวแว่วมาอย่างนั้นนะ
      ชม.นี้ เล่น MP145 คงดีไม่น้อยครับ

Comment

canon mp 4680 ติด ink tank ได้แล้วครับ แต่ไม่ทราบว่าร้านไหน ?

Comment

ไปถามร้านมาเค้าบอกพวกตลับเติม 73/73N คงจะมาประมาณต้นปีหน้า

Comment

ตอนนั้นไม่น่าซื้อ T11 มาเลย ซื้อ C90 ซะก็สิ้นเรื่อง เวลาเปิดปิดเครื่องทีนี่ คงปั้มน้ำหมึกไปไม่น้อย ถ้าเป็นหมึกเติม จะให้มันปั้มทุกวันเลย

Comment

ใครคิดจะซื้อ Epson รุ่นใหม่ๆก็คิดให้ดีๆนะครับเพราะระบบป้องกันหมึกเติมมันดีเกินไปจนบ้างครั้งตลับแท้ก็มีปํญหา แนะนำ HP ที่ใช้พวกตลับ 21/22 ดีกว่าเติมหมึกได้เรื่อยๆจนกว่าตลับจะพังหัวพิมพ์ตันยากถ้าตันก็เอาไปแช่น้ำไว้ก็หาย

Comment

ร่วมด้วยคน

Epson รุ่นก่อน ๆ ดีมากื ๆเลยใช้งานไม่มีปัญหา ก็เลยซื้อยี่ห้อนี้อีก จึงประจักษ์ว่า tx200 มีปัญหาจริง ๆๆๆ แม้หมึกแท้บางตลับก็ยังไม่รับเลย วันก่อนหมึกสีเหลือประมาณครี่งหมึกดำเกือบหมดกะว่าจะเปลี่ยนตลับดำโดยไม่ต้องใช้โปรแกรมกดปุ่มให้ตลับหมึกออกมา มันไม่ออกเลยพยายาม 3 - 4 ครั้งไม่ได้ ก็เลยใช้โปรแกรมเห็นแล้วตกใจเลยหมึกสีหายเกลี้ยงไปด้วย เลยต้องเปลี่ยนยกชุด แต่ ... ที่ไหนได้ตลับสีแดงกลับไม่ผ่านทั้งที่เป็นของแท้ซื้อมาแสนแพง เลยต้องนำไปเปลี่ยนที่ร้านที่ซื้อมาใหม่อีกรอบ เสียความรู้สึกกับเอปสันมากแล้วเบื่อด้วย ถ้าขายแล้วไม่ขาดทุนนักก็จะขายไปเลย
                ใครคิดซื้อเอปสันรุ่นใหม่ควรเปลี่ยนใจได้เลย โคตรมีปัญหาจริงๆๆๆ

Comment

Working...
                X