Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ oc GPU เล่นเกมแล้วค้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ oc GPU เล่นเกมแล้วค้างคับ

สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้วนะที่ขอสูตร oc ไป

ASUS EN9600 GT Sakura

ผม oc ไปแล้วพอเสดแล้วลองเล่นเกมมันค้างคับขึ้นแบบว่า send error อะไรพวกนี้อ่ะคับ

คงเปนที่ผม oc GPU ไม่เปนมากกว่า ช่วยชี้แนะด้วยคับ

ควรปรับ Core, Shader, Memory เท่าไหร่ยังไงดีคับ

oc ไม่เสถียร
    ให้ลดลงมา

Comment

ผมปรับให้มันเปนค่าเดิมแล้วอ่ะคับแต่ก็ยังไม่หายเลย

ถ้าจำไม่ผิดค่าเดิมน่าจะเปนแบบนี้นะคับ

Core 650
      Shader 1625
      Memory 900

ทำไงดีคับช่วยที

ปล.ไม่น่าซนเลย

Comment

รันเดิมๆไม่ได้เนี่ยะ ต้องลองเช็คเรื่องของไดร์เวอร์กับความร้อนก่อนเน้อ ....

Comment

มันไม่กับบ้านหลอ

Comment

มันไม่กับบ้านหลอ

Comment

ลบ/ลงไดร์เวอร์ใหม่ครับ น่าจะหายครับ

Comment

ผมลงไดเวอร์ใหม่ก็ไม่หายอ่ะคับทำไงดี

T_T

Comment

เป็นที่บั๊ก ของเกมป่ะครับ sand error ปรกติบั๊ก โปรแกรมก็ขึ้นไม่ใช่เหรอครับ แบบนี้

Comment

เป็นทุกเกมส์เลยหรือครับ
                    เพราะมันอาจเป็นที่ตัวเกมส์ก็ได้ครับ

Comment

ผมเคยเหมอนกันงมอยู่นาน ลงdriverใหม่กับถอด Riva tunerออก

Comment

ผมยังไม่ได้ลองเล่น Crysis Warhead แต่ผมเล่น COD4 พร้อมบอทอ่ะคับ

เล่นไปได้ซัก 5 นาทีก็เปนอย่างที่บอกคับแต่ยังไม่ได้เอา Rivatuner ออก

DotA ก็เล่นได้คับ แต่ก็เอา Rivatuner มา oc ก็เล่นไม่มีปัญหานะคับ

ปล.ไม่อยากให้เปนบั๊กเกมเลยอ่ะเพราะเล่นไป lv.22 แล้วไม่อยากเล่นใหม่ T_T

Comment

เเบบนี้น่าจะเป็นที่เกม sead error เเล้วมันไม่ดับ ไม่ รี น่าจะเป้นที่เกมครับ

Comment

Working...
                          X