overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 53

Thread: จะซื้อชุดHome theater มาต่อกับcomครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default จะซื้อชุดHome theater มาต่อกับcomครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

ปัจจุบันใช้ลำโพง2.1อยู่ครับ ดูหนังhi-def ไม่ค่อยได้อัตรส มากครับ เลยเก็บตังจะซื้อชุด

Home theater มาต่อแทน ครับ มองไว้2รุ่นครับ

ตัวที่1.LG HT303SU

เสป็ก พลังเสียง 300W (45Wx5 + 75W)
    VSM (Virtual Surround Matrix) เพิ่มคุณภาพเสียง Surround Sound Effect ให้เสมือนลำโพง 10 ตัว

สามารถเล่นแผ่นได้ทุกประเภท DVD±R/DVD±RW (VR Mode), MP3

USB Direct Recording
    USB Plus / Portable Audio In ราคา4950 บาทครับ

ตัวที่2.Samsung HT-Z210

เสป็ก SAMSUNG DVD HOME THEATRE SYSTEM WITH 800W RMS OUTPUT

Stylish gloss black finish
    Powerful 800W RMS sound and clarity
    1080p upscaling for DVD
    HDMI output w/AnyNet+ (HDMI-CEC)
    MP3, WMA, WMV, JPG, DivX playback
    USB Host input ราคา 5500 บาทครับ

อยากทราบว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ตอนแรกผมมองLGไว้เห็นมันมีระบบ Virtual Surround Matrix น่าเล่นดีครับ แต่มาดูตัวSAMSUNG พลังขับมัน 800w มากกว่าเกือบ2เท่า
    แล้วพวกระบบ ที่ทันสมัยกว่าlg ตัวนี้กว่าครับ ราคามันต่างกันแค่550 บาทเลยลองมาถามความคิดเห็น
    ดูก่อนครับ

ลืมรูปครับ

1.LG

2.SAMSUNG

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

อ่านไปอ่านมาๆ ก็งงตัวเอง samsung ละกัน มี hdmi , dvd upscale ด้วย
    Last edited by tanagritm; 26 Oct 2008 at 19:42:49.

ตัว SAMSUNG สามารถทำ Virtual Surround Matrix ได้เหมือนLGหรือครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

อย่าไปซื้อ inbox มาต่อคอม ด้วยความหวังดี

งิงิ

OverclockZone Member jeurboy's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    อย่าไปซื้อ inbox มาต่อคอม ด้วยความหวังดี
    เห็นด้วย สามล้าน เปอร์เซนต์

ตัวที่1ครับ

ตัวที่1ครับ

inbox ต่อกับคอมไม่ดีหรือครับ ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ มันไม่ดียังไงครับ

OverclockZone Member SuperToMMo's Avatar

อยากรู้เหมือนกัน ครับ เพราะตอนแรกก็ว่าจะซื้ออย่างนั้น แต่เปลี่ยนใจก่อน

inboxคืออะไรหรอครับขอถามอีกคน

แล้วโฮมเทียเตอร์ของyamahaคือonboxปะครับ

OverclockZone Member Romance's Avatar

กินไฟแย่เลย 5 5 5

OverclockZone Member SuperToMMo's Avatar

inbox มันก้อน่าจะคือ home theater in the box น่ะครับ หมายความว่ามันเป็นชุด home ที่รวมกันมาในกล่องเดียวตามความหมายเลย โดยที่อาจจะมีหรือไม่มีเครื่องเล่นก้อได้
    ตอนแรกผมก็ว่าจะใช้แบบนี้เหมือนกัน แต่ไปหลงชุดแยกชิ้น ก้อเลยโดนไปหนักเรย
    ว่าแต่ก้อยังอยากรู้ว่าทัมมัยถึงไม่ควรใช้นะครับ

OverclockZone Member koket07's Avatar

...เหมือนกันครับ...เพราะอะไร

อยากรู้ว่ามันไม่ดียังงัยอะครับ ในความคิดผมนะ ซื้อHome theater ก้อout put มาใส่ in put Home theater สัญญาณเสียงมันก้อออกมาเท่ากับเราต่อลำโพงคอมเฉยๆเหมือนกันนิครับ ผมก้อเคยลองต่อกับสตอริโอเก่าๆ ที่มีดู เสียงมันก้อไม่แตกต่างอะไรเลยอะครับ อย่างเครื่องmp3 4 เวลาผมต่อแจ็ก เข้าสตอริโอ เสียงมันก้อดี
    เหมือนกันนิครับ ดีกว่าด้วยซ้ำ เราสามารถ ปรับแต่งเสียงจากHome theater ได้อีก ลูกเล่นก้อเยอะด้วย
    อย่างลำโพงคอม ampมันก้ออยู่ในซัป ปรับได้ก้อแค่เสียงแหลม เสียงเบส ถ้าต่อในHome theater ระบบ
    มันปรับได้เยอะแยะเลย แล้วแต่Home theater นั้นจะลูกเล่นเยอะแค่ไหน

OverclockZone Member losopeem's Avatar

หาซาวการ์ดแหล่มๆก่อนครับ แล้วดูอย่างอื่นดีกว่างับ

แต่อยากขอลองแนะนำว่าถ้าเก็บเงินต่ออีก (หรือว่ากัดเกลือแล้วผ่อน) เอาเป็นแยกชิ้น ชุดเล็กที่มี ช่อง 5.1 หรือ 7.1 analog input มันก็จะมันส์ขึ้นถ้าใช้เล่นเกมด้วยนะครับ เพราะถ้าเราใช้ soundcard ที่ไม่มี dolby digital live มันจะไม่ปล่อยเสียง surround ที่เวลาเราเล่นเกมส์ผ่าน spdif ครับ ซึ่งในตอนนี้ asus xonar มี dolby digital live แต่ถ้าเป็นของ creative ต้องซื้อเพิ่มครับ (จากความรู้ที่มี ผิดถูกยังงัย แก้ไขด้วยครับ)

OverclockZone Member penTa's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ดันคร้าบ อยากทราบเหตุผลเหมือนกัน

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

เพราะ กำลังขับ มันน้อยด้วย หนึ่งล่ะ

และการต่อรับสัญญาณจากข้างนอก ได้น้อย หรือไม่ได้เลย

บางรุ่นถอด dts ไม่ได้ด้วยซ้ำ

อย่าเห็นกับของถูก ถ้าเอาถูก มองลำโพง กับ avr ที่ไม่แพงแบบ AJ soken leona ไปเลยดีกว่า คุ้มกว่านะ

อ้อ dvd ที่มันให้มา สู้ตัวละ พันกว่าข้างนอก ยังไม่ได้เลย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks