overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 57

Thread: ขอลงแนวทางการเล่นของ Far Cry2(ไม่ละเอียดมาก)และรายละเอียดเกมครบครัน

karas100's Avatar

Default ขอลงแนวทางการเล่นของ Far Cry2(ไม่ละเอียดมาก)และรายละเอียดเกมครบครัน

เอ่อรู้สึกว่ามีหลายท่านเลยนะครับที่หาทางไปไม่ได้ ผมขอบอกวิธีการเล่นที่จะทำให้ท่านจบเกมได้แล้วกันนะครับ

แนวทางการเล่นในจบเกม

หลายๆคนคงจะติดหลังจากที่ออกจากหมู่บ้านแล้วอยู่ที่เสาวิทยุกันเยอะนะ เพราะจากตรงนั้นมันไม่มีทางไปต่อแล้ว วิธีง่ายๆที่จะหางานทำได้ก็คือ ให้ขับรถกลับไปยังหมู่บ้านเลยครับเมื่อเข้าเขตหมู่บ้านแล้วถ้าดูในแมพของเราจะเห็นเป็นอักษร รูปดาว กับรูปอะไรอีกรูปหนึ่ง (ซ้ายและขวานั่นเองครับ) ไอคอนทั้ง 2 หมายถึงฝ่ายครับ เราเลือกได้ที่ว่าจะทำงานให้ฝ่ายไหน ถ้าใครจะเล่นแบบจบเร็วๆ ให้ทำฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไปก่อน ทำจนหมดแล้วค่อยทำให้อีกฝ่ายจะช่วยจบเกมได้เร็วขึ้นครับ

และเมื่อท่านทำภารกิจที่ได้รับมาเสร็จแล้วก็ทำการกลับเข้าไปยังหมู่บ้านเพื่อรับงานที่เจ้าเดิมอีกครับทำไบบนี้ไปเรื่อยๆครับ ถ้าหากเข้าหมู่บ้านใหม่ก็ทำแบนี้เช่นเดิมคือ รับงาน ทำเสร็จกลับหมู่บ้านแล้วก็รับงานทำต่อ ถ้าท่านทำได้แบบนี้เรื่อยๆก็จะจบเกมแน่นอนครับ

ยาแก้ไขมาลาเรียหาจากไหน ?
    สำหรับยาแก้ไข้มาลาเรียบางคนกินๆแล้วยาหมด แล้วเกิดอาการแบบว่า เวรล่ะยาหมดกรูจะกินอะไรละ
    ไม่ต้องห่วงครับ ยาหมดให้กลับเข้ามาที่หมู่บ้านเลยครับแล้วทำการมองหาไอคอนรูปหมัดครับ แล้วรับงานมา ซึ่งงานนี้ก็จะเป็นการนำพาสปอดไปให้พวกชาวผิวดำครับ ขับรถไปตามทางเจอบ้านก็เก็บทหารให้หมด แล้วเข้าไปข้างใน คุยๆๆ ก็ได้ยาแล้วครับ แต่จะได้แค่เม็ดเดียวนะครับ(ไม่ต้องห่วงเพราะช่วงหลังๆของเกมอาการกำเริบจะค่อยๆลดลง) หากใครไม่วางใจก็ทำตุนไว้ได้เลยครับ

เรื่องของอาวุธ ทำอย่างไรถึงปลดล็อคได้
    ขาดไม่ได้สำหรับเรื่องของอาวุธนะครับ หลายๆคนเล่นไปแล้วสงสัยว่า ทำไมปืนเก้บได้แล้วมันมีสนิมตลอด อันนี้ถ้าใครไม่อยากได้ปืนสนิมก็ซื้อแจกร้านเลยครับ ใหม่เอี่ยมอ่องแน่นอน แต่ใช้ไปนานๆก็สนิมกินเช่นกันนะ ปืนที่ซื้อแล้วจะอยู่ในโรงรถข้างๆร้านขายปืนครับ

สำหรับคนที่อยากจะลองปืนเยอะๆให้เล่นไปให้เกือบจบเกมนะครับ อาวุธจะแห่ปลดล็อคมาให้ใช้แบบไม่ยั้งเลยทีเดียวใครที่กำลัง งง ว่าปืนซื้อไม่ได้ก็รีบๆเล่นเข้านะครับ

ทางออกสำหรับคนที่ ทำภากิจผ่านยากเพราะเสียชีวิตบ่อย

อันนี้จัดทำขึ้นมาเพื่อคนที่เป็นขาบู๊อะนะครับ แต่ขาบู๊บางคน(แบบผม)ก็ต้องโดนสยบเพราะบางงานขับรถบุกเข้าไปแล้วโดนรุมยิงตายซะก่อน ปัญหานี้จะหมดไปถ้าหากคุณรู้จักที่จะใช้วิธีร้อบเร้นครับ

วิธีการรอบเร้นก็คือ ให้ใช้การกดปุ่ม C ค่อยๆคลานเข้าไปอยู่แถวๆหญ้ารกๆเพื่อใช้เป้นกำบังในการลักลอบเข้าไปยังพื้นที่เป้าหมายครับ ถ้าหากเจอทหารเดินมาให้หยุดคลานสักพัก รอมันเดินผ่านไปก่อนแล้วค่อยไปต่อ เนื่องจาก AI เกมนี้มีอาการสายตาสั้นให้เห้นนิดหน่อย คือมองได้ไม่ไกลมาก ถ้าใครยังไม่เคยลองก็ลองใช้ดูนะครับได้ผลดีทีเดียว หลังจากที่ทำงานเสร็จให้คลานหนีออกมาครับหรือจะใช้รถบึ่งหนีก็ตามสบาย

ใครงงกับการซื้อของมาดูทางนี้

รูปบน
    1.ไว้เพิ่มกระสุนปืนสั้นให้บรรทุกกระสุนได้มากขึ้น
    2.เพิ่มพลังโจมตีให้ปืนกลมือ
    3.อันนี้เอาไว้เพิ่มค่าความสามารถในการใช้ลูกซอง(ไม่รู้ว่าเพิ่มอะไรน่ะ)

รูปล่าง
    1.มีเดียม คิด เอาไว้เก็บไซรัปให้ได้เยอะขึ้น(หลังจากซื้ออันนี้จะเก็บได้เพิ่ม1หลอด)
    2.เพิ่มช่องใส่ปืนกระบอกที่2(ปืนพก/กลมือ)
    3.เพิ่มช่องใส่ปืนหลัก(ปืนกลทั่วไป/เกรนเน็ต ลันเชอร์)
    4.เพิ่มช่องเก้บอาวุธพิเศษ(เหมือนจะใส่ปืนอะไรก็ได้เข้าไป 1 กระบอก)

Creat ทุกช่องหลังจากซื้อแล้วกล่องในบ้านเราจะเปิดนะครับ

ภารกิจ 2 สี มันคืออะไร

หลายๆท่านคงจะเล่นแล้วเห็นภาคกิจที่มีให้ทำ อยู่ๆมันก็โผล่มา 2 สี มันมีความหมายอย่างไรมาดู

1.สีแดง หมายถึง ภารกิจหลักเราจะข้ามไม่ได้ ถ้าหากไม่ทำมันเราจะไม่จบเกมนั่นเองพูดง่ายๆคือภารกิจบังคับ

2.สีน้ำเงิน หมายถึง ภารกิจเสริมซึ่งจะเห็นได้ว่าเป้าหมายจะขึ้นเซฟเฮ้าท์ตลอด นั่นก็เพราะว่าเวลาเราทำภารกิจนี้ เซฟเฮ้าท์ของเราจะอัพเกรดตัวเอง โดยการเพิ่มกล่องใส่ปืน(แบบในโรงรถ)มาอยู่ในบ้านด้วย[/COLOR][/SIZE]

ขอบคุณท่าน sasmansh มากครับ

มีอะไรสงสัยเพิ่มโพสได้เลยครับ
    Last edited by karas100; 22 Nov 2008 at 09:27:51.

OverclockZone Member Picasso's Avatar

สาระดีคับ

OverclockZone Member Picasso's Avatar

เบิ้ลซะ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ขอบคุณครับ ถ้ามีอีกก็บอกกันด้วยนะครับ

ตอนนี้เล่นได้ 4 เปอร์เซ็นแล้ว ^ ^*

อันนี้เป็นข้อมูล โดยสรุปที่ผมเล่นจบแล้วเขียนขึ้นมาเองนะ

สำหรับใครที่ได้งานมา แล้วแต่ว่าคุณจะทำด้วยวิธีไหนก็คิดเอาเองนะ ผมจะไม่ลงเพราะแต่ละคนจะมีแนวทางเล่นไม่เหมือนกันอ่าครับ

เด๋วถ้านึกอะไรได้จะอัพเดทเพิ่มนะครับ

OverclockZone Member

อยากทราบว่าทำภารกิจของร้านขายอาวุธมีประโยชน์ไหม ผมคิดไปเองรึป่าวว่าถ้าทำแล้วมันจะทำให้ปลดล๊อกอาวุธ

OverclockZone Member overburn's Avatar

ขอบคุณคับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ชนะแล้ว สงสารบัดดี้ - -"

อาวุธถ้าอยากได้เร็วๆต้องทำภาระกิจร้านปืน

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member champ_korn's Avatar

ขอบคุณครับ ^^

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

ส่วนผมไม่ใช่ขาบู้ครับ ซุ่มยิงอย่างเดียว Dragunov + UZI จอดรถใกลหน่อย แล้วค่อยเก็บครับ จากที่ลองสังเกตุก็คือ AI จะวิ่งกรูเข้ามาหาจุดที่เราอยู่ บ้างก็ขับรถมา จะง่ายต่อการเก็บมากเลยครับ ส่วนถ้ามาใกล้ตัวเลยก็ซัด Uzi ครับรับรองเปอร์เซ็นต์การตายจะน้อยมากครับ ถ้าไม่โดนปืน ค. รึว่ามีรถมาชนข้างหลังนะครับ ^ ^

อ้อ อีกอย่างนะครับถ้าเกิดว่าเบื่อขับรถรึว่าขี้เกียจขับเรือ เรามีบริการใหม่มาเสนอ นั่นก็คือ บขส. นั่นเองไม่ต้องห่วงเพราะทุกสถานีจะมีรถรอให้ขับตลอด(วีไอพี) แบบนี้ก็ไม่ต้องกลัวขับรถนานนะครับ ^ ^
    Last edited by Pomelo; 27 Oct 2008 at 03:14:39.

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

โทดทีคับ กดผิด - -"

OverclockZone Member k911's Avatar

เล่นไปได้ 27% เพราะวันนึงเล่นหลายเกม เกมละนิดละหน่อย ยังไม่จบสักเกม

แต่เสียดายอยู่อย่าง เกมแนว GTA แบบนี้ น่าจะมีมอ'ไซค์ให้ขับสักหน่อย ผมเคยดูหนังสารคดี อย่างป่าสะวันน่า เขายังมีมอ'ไซค์แบบวิบากขับผ่านไปผ่านมาเลย แต่เกมนี้ไม่มีแฮะ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

การตายกว่า70%ของผมมาจากการโดนรถชนครับ

OverclockZone Member sasmansh's Avatar

Quote Originally Posted by incresly View Post
    อยากทราบว่าทำภารกิจของร้านขายอาวุธมีประโยชน์ไหม ผมคิดไปเองรึป่าวว่าถ้าทำแล้วมันจะทำให้ปลดล๊อกอาวุธ
    ใช่ครับเเต่ถ้าไป act ใหม่มันจะปลดล็อกทั้งหมดในactนั้นให้เเต่ถ้าอยากใช้เร็วก็ทำเลย
    เเต่มันจะทำได้เเค่เท่าที่ได้เท่านั้น actเเรกจะปลดล็อกถึง mp5 m79 เเละปืนลูกดอกอาบยาพิษ
    act2ถ้าจบปลดให้หมดเลย

Quote Originally Posted by sasmansh View Post
    ใช่ครับเเต่ถ้าไป act ใหม่มันจะปลดล็อกทั้งหมดในactนั้นให้เเต่ถ้าอยากใช้เร็วก็ทำเลย
    เเต่มันจะทำได้เเค่เท่าที่ได้เท่านั้น actเเรกจะปลดล็อกถึง mp5 m79 เเละปืนลูกดอกอาบยาพิษ
    act2ถ้าจบปลดให้หมดเลย
    ตามนี้แหละครับ แต่ผมเล่นช่วงท้ายๆปืนก็ปลดล็อคมาเกือบหมดน่ะ ผมเล่นแบบว่ารอบแรกให้น็อคไวไว้ก่อนจะดูว่าฉากจบเป้นไง แล้วค่อยเล่นซ้ำอีกทีเพื่อหาข้อมูลอย่างอื่นเพิ่มอีก อ่านะ

OverclockZone Member

Farcry นี่มันมีกี่Actหรอคับ ผมเล่นไปเล่นมา ซักชอบตรงขับรถละ เพลินดี ^^

OverclockZone Member sasmansh's Avatar

3 act ครับ

3 act นี้คล้ายๆ CoD อะครับผม

act1 นับ0-50%
    act2 นับ50%-70%
    act3 นับ70-100%

^^

เด่วว่าจะอัพเดทเรื่อยๆเน้อ ใครไม่รู้อะไรก็เข้ามาดูแว้วกาน -w-

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks