Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุด BIG WATER 770 ดีมั้ยครับพอดีเล็ง ๆ ไว้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุด BIG WATER 770 ดีมั้ยครับพอดีเล็ง ๆ ไว้

BIG WATER 770

รายละเอียด

ข้อดี ข้อเสีย

คุ้มมั้ยครับ เพราะงบมีเท่านี้ ประมาณ5000

เอ้อ แล้วอีกคำถาม คือ

ถ้า เทียบกับ BIG WATER 780 อันไหน โดนกว่ากันครับ

Comment

ไม่เคยใช้ครับ แต่ถ้าเป็นผมเลือกซื้ออุปกรณ์มือสองที่เป็นอุปกรณ์ที่เป็นที่ยอมรับอาจจะพอได้ครับ
      ตอบผิดพลาดประการใดขออภัยครับ

Comment

Originally posted by pond03 View Post
        เอ้อ แล้วอีกคำถาม คือ

ถ้า เทียบกับ BIG WATER 780 อันไหน โดนกว่ากันครับ
        ดีครับ ผมใช้ 770 อยู่ แต่สำหรับ Socket AM2 แล้ว ตัว Water Block ตั้งยากมากครับ เพราะมันใช้วิธี Balance ความตึงของ Screw 4 ตัวครับ WB ของ Zalman ตั้งง่ายกว่ากันแยะครับ ปัจจุบัน Clock 5000+ ไปที่ 3.05 G ได้ Temp Idle ที่ประมาณ 45 c และ Full Load ที่ 55 c กำลังจะหาหม้อน้ำ TMG2 แบบ 2 ตอนมาเพิ่มอยู่ครับ

Comment

แนะนำอย่างท่านซาลาเปาครับ

ผมเป็นคนนึงที่คิดจะเล่นTT
          แต่พอได้รู้จักกับพี่ๆคนนึงเค้าแนะนำว่า
          ถ้าจะเล่นTT
          เล่นของมือสองดีๆ ดีกว่าครับ

เย็นกว่า

งบก็5-6พันเก็บเพิ่มอีกนิดเดียว

จะได้ไม่ต้องเสียจัยภายหลัง

เพราะเล่นชุดttเวลาจะเปลี่ยนมันเปลี่ยนยกชุดนนะครับ

แต่ถ้าอยากจะใส่โก้ๆ ก็ได้ครับ

แต่ถ้าจะเอาให้มันเย็นเล่นของมือสองดีกว่าครับ

Comment

งบ 6000 เอาชุดน้ำที่ผมตั้งขายได้เลยครับอย่างเทพ สวยด้วยครับลองเข้าไปดูถ้าเอาทั้งชุดผมลดให้แถมสายยางด้วย 1กล่อง
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=317575

Comment

Working...
            X