Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเวลาเล่นเกมอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเวลาเล่นเกมอ่ะครับ

ผมใช้คอมสเป็กนี้ครับ
    Mainboard : Chantech(754) MMK8T890
    CPU : Sempron 2800+
    Ram : DDR1 1GB Bus 400
    VGA : 512MB Galaxy 8500gt Pci-e
    HDD : Seagate 160GB

คือ สงสัยว่าทำไมเวลาเล่นเกมไปสักพักภาพถึงแตกอ่ะครับ ผมเปลี่ยนการ์ดจอ2อันแล้ว ทั้ง8400gs แล้วก็ 8500GT เป็นบ่อยมาเลยครับ ดูจากภาพตัวอย่างครับ มันแตกๆเลย อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ แล้วจะแก้ไขยังดีครับ (คอมที่บ้าน2เครื่องเป็นเหมือนกันหมดเลยครับ)

ทีแรกจะเป็นเฉพาะเวลาเล่นเกม CABAL แต่หลังๆเป็นทุกเกมเลยครับ ใครเคยเป็นบ้างครับ
    Attached Files

มีปัญหาก็ต้องแก้
    รอผู้รู้ครับ

Comment

คาดว่าน่าจะเป็นที่ความร้อนครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ความร้อนของการ์ดจอนะครับและอีกอย่างก้คือdriverการ์ดจอครับ ลองหาโปรแกรมมาเช็คความร้อนดูครับ แก็ลองเปลี่ยนdriverดูอ่ะนะน่าจะช่วยได้ แล้วส่วนวินโดวอาจจะมีส่วนนิดหน่อยนะครับผมไม่ค่อยแน่ใจไม่เคยคิดจะใช้ตัวdarkเลย original ตลอด

Comment

จริงๆแล้วผมก็เพิ่งลงวินโดว์อ่ะครับ ลงเสร็จก็ลองเล่นดู สักพัก มันก็เป็นอย่างในรูปครับ ซึ่งก่อนนี้เป็นมาบ่อยพอสมควรเลย ส่วนเรื่องของ Driver ผมใช้ตัว 178.24_geforce_winxp_32bit_international_whql อยู่อ่ะครับ
          ยัง งงๆ ว่าเป็นเพราะอะไร
          ขอบคูรครับผม

Comment

up

ผมก็เป็นแบบนี้เหมอนกันครับ เกมส์ คาบาล เหมือนกัน เกิดอาการแบบนี้เลย ซักพักจอเบอล ค้างไปเลย ไม่รู้แก้ไง ของผม Amd x2 4000+ ram 1 g Vga chaintech 8600gt
            แต่ อีกเครื่องใช้ 7300 gt ไม่มีปัญหาไรเลย

Comment

ผมเคยใช้ 7200GS ก้ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ แต่พอมาใช้8400gs ก็เริ่มมี ผมก็เลยเปลี่ยนเป็น8500GT ก็ยังเจออีก ไม่รู้จะทำยังไงละครับ

Comment

ลองย้ายค่อยมาเล่น ATi บ้างดีไหม เผื่อไม่เป้น ^^

Comment

ที่ driver หรือป่าวคับ

Comment

ก็อยากย้ายค่ายนะครับแต่ติดตรงที่ว่า งบไม่มี ^^
                    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม

Comment

ปัญหานี้เจอกันบ่อยคั๊บ ผมเล่น Gear of war ในโน๊ตบุ๊ค ASUS รุ่่นที่ 60,000 เกือบ 7 ยังเจอเลยคั๊บ

วิ่งๆ ไปในเกมนึกว่าเสาอากาศติดหลัง กลายเป็นเหมือนท่อนซุงอะไรไม่มรู้

เเต่ขณะที่เป็น ของผมกด Alt+Tab ออกไปแล้วเข้ามาใหม่ก็หายอนะคั๊บ

แต่ต้องทำบ่อยๆ รำคาน หมดประกันแล้วเพิ่งเป็น

เซ็งเป็ดคั๊บพี่น้องคั๊บ TT^TT

Comment

ผมไปโพสต์ถามในเวลบอร์ดของเกมคาบาล CM เค้าตอบว่าเกิดจากผมตั้งค่าความละเอียดของเกมสูงเกินไปก็เลยเป็น
                        แต่ผมว่าแปลกๆนะครับ เพราะเวลาผมตั้งค่าความละเอียดต่ำสุดมันก็เป็นเหมือนกัน หรือสเป็กเครื่องผมต่ำเกินไป

Comment

Working...
                        X