Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS 4850 TURBO กัย MSI 4850 ตัวไหนเย็นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS 4850 TURBO กัย MSI 4850 ตัวไหนเย็นกว่ากันครับ

สนใจจะหันมาเล่นค่ายแดง เล็งอยู่สองตัวนี้ ดูใน advice sink สวยดีทั้งคู่ แต่อยากได้ตัวที่ระบายความร้อนดีๆน่ะครับ เพราะเห็นว่ารุ่นนี้ร้อนมาก

ไม่รักเขียวแล้วเหรอ

Comment

ไม่ร้อนนะึครับ 2 ตัวนี้ พอกันแหละ ผมปรับพัดลม 60% idle 37-38 ครับ HIS iceQ4 turbo

Comment

Originally posted by automatics View Post
        ไม่รักเขียวแล้วเหรอ
        ยังไม่เคยเล่นค่ายแดงแบบจิงๆจังซักทีคับ เห็นตัวนี้ว่าแรงคุ้มราคาในงบ 6000 บาท เล็งๆอยู่สองตัวนี้หล่ะคับ

Comment

Originally posted by shinwa View Post
          ไม่ร้อนนะึครับ 2 ตัวนี้ พอกันแหละ ผมปรับพัดลม 60% idle 37-38 ครับ HIS iceQ4 turbo
          พัดลมเสียงดังไหมคับ....ไม่ได้เล่นในห้องแอร์ซะด้วย

Comment

Originally posted by AK27 View Post
            พัดลมเสียงดังไหมคับ....ไม่ได้เล่นในห้องแอร์ซะด้วย
            พัดลมไม่ดังคับ100% ก็ไม่ดัง เอาเป็นว่าไม่รำคาญอ่ะ msi เย็นกว่าเเต่ไม่เกิน 5องศา+-2

เเต่ความสวยต้องยกให้ his เค้าคับดูมีชาติตระกูลกว่า หลังจากที่ลองมาก็ไม่มีไรต่างกันมากคับ
            เลือกตัวไหนก็ไม่เสียหาย

Comment

4850 ice q turbo ดีทุกอย่าง (ยกเว้นประกัน 5 5 5+ )

Comment

iceQ ครับ สวยกว่า เย็นน้อยกว่านิดเดียวเอง

Comment

ท่านเห็นราคาเื่ท่าไหร่อะคับ

Comment

Originally posted by อั้ม View Post
                    ท่านเห็นราคาเื่ท่าไหร่อะคับ
                    ก็ราคาตามในเวปหล่ะคับ

Comment

MSI

Comment

เฉือนกันไม่ลง
                        msiเย็นกว่าราว5c และพัดลมตอนidleเงียบที่สุดในกลุ่ม4800
                        รวมตระกูล9600/8800/9800ด้วย
                        แต่HISแรงกว่า25MHZ

และ่ส่วนใหญ่จะเชื่อใจHISมากกว่า
                        น่าจะเล่นได้ทั้งคู่ชอบอันไหนก็อันนั้น

Comment

2 ตัวนี้ก็เหมือนเมียกับน้องเมีย.....อยากได้ทั้งสองเลย....อิอิ ทุกวันนี้ใช้ HIS แต่ก็ชอบ MSI ด้วย มีแอบนอกใจเป็นบางครั้ง....อิอิ

Comment

Working...
                          X